touchpad ใช้ไม่ได้ครับ

oat2829's picture
6
ผมเจอปัญหาที่ว่า

ผมลง window 7 ใน mac แล้ว

ทีนี้ touch pad มันไม่สามารถ สัมผัสคลิกได้ปกติ แบบไม่ต้องกด ลงแบบมีเสียง น่ะครับ

แต่มันสามารถ ใช้ 2 นิ้ว เลื่อนขึ่นลงได้ แต่เลื่อน ซ้ายขวา ไม่ได้

ช่วยแนะนำ วิธีแก้ไข หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
ผมเดาว่า

ยังไม่ได้ติดตั้ง Boot Camp Driver รวมถึงการ Update Boot Camp Driver ให้เป็น version ล่าสุดด้วยครับ

ลองหากระทู้ใน mmm นี้มีคำถามคำตอบไว้แล้วครับ

6
ขอบคุณครับ

ผมติดตั้ง boot camp แล้วครับ ผม สงสัยจะไม่ได้ update
จะลอดูครับผม

6
update แล้วครับ

ผม update แล้วครับ แต่ก็ยังแก้ไม่ได้

ใครมีวิธีแก้ รบกวน ช่วยผมหน่อยนะครับ........

minemind's picture
3876
ต้อง set ก่อนนะ

เข้าไป set ใน bootcamp control panel ยังครับ

macafe's picture
111
หลังติดตั้ง วินโดว์

หลังติดตั้ง วินโดว์ เสร็จแล้ว
ได้ใส่แผ่น application ที่ได้มาตอนแกะกล่องรึยังครับ

6
ขอบคุณครับ

ผมลง แผ่น app เรียบร้อยแล้วครับ..

เดี๋ยวลองเข้าไป set ใน bootcamp control panel อีกทีครับ