kojioz_Emotion@hotmail.com's picture
12
แล้วสามารถจะกู้คืนข้อมูลมาได้ไหมครับ เพราะตอนนี้เซงมากๆเลย
แบบผม format ผม disk อะครับ ไป format disk ของ mac os x แล้ว os mac มันหายไป
ผมก็เลยลง os x ใหม่แล้ว
แต่ทีนี้มันมีข้อมูล ที่ผมต้องการจะกู้ได้ไหมครับ ช่วยทีครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

กู้ได้ครับ...อายุ 25ปีขึ้นไป..และมีใบเงินเดือน รับรอง..ก็ไปที่ธนาคาร ทำเรื่องกู้ได้เลยครับ??...เฮ้ย!!..ไม่ไช่..ผม ไม่รู้ ว่า ท่าน อื่นๆ..กู้ ด้วย วิธีใหนนะครับ..ผมเดาว่า ..ลงOSใหม่..ทามแมทชีน ก็น่าจะไปกะOS เก่าด้วย.ผมก็ไม่เคยไช้ แกรม นี้ ก็ ไม่รู้เหมือนกันครับ...แต่ ถ้าเป็น ผม ดู แล้ว มันสำคัญ จริงๆ ผมจะเอาHDD ไป กู้ ด้วย เครื่อง..Pc อ่าครับ.หาโปรแกรมง่ายกว่า อ่าครับ...ในระหว่า ที่ยังไม่ได้กู ก็ อย่าเพิ่ลง ลงข้อมูล ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มน่ะครับ ...ไม่งั้น มันจะไปทัย ข้อมูลเดิม แล้ว มันจะกู้ไม่ได้น่ะครับ..

nickoe's picture
4320
ต้องใช้หลักฐานอะไรมั่งครับ

เอ๊ย ไม่ใช่.....

ถ้ามี Time machine ตอนก่อนที่จะลง os ใหม่
สามารถดึงข้อมูลเก่ากลับมาด้วย migration assistant
ได้ครับ

ถ้าไม่มี ลองหา data rescue2 มาใช้ดูครับ
ลอง trial ก่อนก็ได้ ดูว่าหาไฟล์เจอมั๊ย ถ้าไม่เจอก็ไม่ต้องซื้อ

เรื่องกู้ข้อมูลหลังจาก format ไปแล้ว ต้องทำใจหน่อยนะครับ
มันค่อนข้างยาก แต่ถ้าไฟล์ที่ต้องการมันสำคัญมากๆ
แบบเสียหายหลักหมื่นหลักแสนขึ้นไป ผมแนะนำ
ให้ปรึกษาบริษัทเฉพาะทางโดยตรงครับ

kojioz_Emotion@hotmail.com's picture
12
ฮ่าๆๆ

สำคัญมากครับ เครื่องนี้เป็น mac book pro นะครับ

12
เพิ่งมาอ่าน

เด่วจะลองวิธีที่พวกคุณเสนอมาดูนะครับ

12
migration assistant

รบกวนขั้นตอนด้วยได้ไหมครับ มันชั้วร์หรอครับ ผมจะได้มีหวัง