โปรแกรม illustrator CA4 ปิดตัวลองเอง

DoiDuck's picture
29
อยู่ก็เป็น พึ่งจะเป็นเมื่อวานเอง อะคะ อยู่ๆก็ปิดตัวลงเอง พร้อมขึ้นหน้าจอ (ตามรูป)

และกดคลิก relaunch มันก็ขึ้นมาอีกหน้าจอนึง (ตามรูป)

ช่วยด้วยนะคะ ทำงานไม่มันส์เลย บางทีจะเซฟตัวเองด้วยการเซฟงาน ยังเซฟไม่เสร็จมันก็ปิดตัวลงไปเองเลย

ขอบคุณคะ

AttachmentSize
Picture_3.png47.44 KB
29
อีกรูปนึง

พอกดคลิก relaunch

ultraman_kk's picture
57
illustrator CS4

illustrator CS4 ถูกลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ถูกน่าจะเป็นที่แผ่นที่ลงนะครับ

pippo's picture
2469
คุ้นๆ

ว่ามันเป็นปัญหาจาก font ภาษาไทยบางตัวที่ใช้ในไฟล์น่ะครับ

ลองเปลี่ยน font เป็นตัวอื่น หรือไม่ก็ create outline font ไปเลย น่าจะหายครับ

29
ลองแล้วคะ

ได้ลอง create outline font แล้ว แล้วก็จะเซฟ พออยู่ในช่วงนะหว่างเซฟ โปรแกรมก็ปิดตัวลงไปเหมือนเดิม

TT

pippo's picture
2469
มีติดตั้ง

plug-in ของ illus เพิ่มหรือไม่ครับ ลองไล่หาสาเหตุว่าก่อนหน้านี้มีติดตั้งอะไรเพิ่มเติมหรือไม่

ทางออกสุดท้ายคือการ uninstall ทิ้งไป แล้วติดตั้งใหม่ครับ