ลงวิสต้าแล้วไม่มีเอฟเฟ็กครับ

passarut's picture
3
คือผมลงวินโดวิสต้าผ่านบูธแคมป์อ่ะครับ (แต่ต้องยอมรับก่อนนะครับว่าไม่ใช่ของแท้คือไม่มีตังอ่ะครับยังเรียนอยู่เลย) แล้วพอลงเสร็จแล้วมันไม่มีเอฟเฟ็กของวิสต้าอ่ะครับ ยกตัวอย่างเช่น เวลาเราเอาเคอเซอร์ไปวางบนแถบโปรแกรมที่เปิดอยู่บนเทสบอาร์ แล้วมันจะมีหน้าต่างเล็กๆโผล่ขึ้นมาให้ แต่ของผมไม่มีครับ   อีกอย่างนึงก็คือตัวสลับหน้าต่างที่เวลากดแล้วหน้าต่างที่เราเปิดอยู่ทั้งหมดจะมาเรียงๆกันให้เราเลือก ของผมกลายเห็นแค่แถบโปรแกรมเหมือนเวลาเรากด Alt+tab อ่ะครับ  ผมก็ลองลงดูหลายทีอ่ะครับ มันก็เป็นเหมือนเดิม  แต่ที่น่าแปลกก็คือผมลองให้น้องที่ให้แมคเหมือนกันลองลงดู ของเค้ากลับมีเอ็ฟเฟ็กพวกนี้อ่ะครับ ทั้งที่ยังไม่ได้ปรับอะไรเลย ของผมก็ไม่ได้ปรับอะไรนะครับ เครื่องของน้องผมเป็นMacbookสีขาวครับ แต่ของผมเป็น Macbook Aluminum ครับ ไม่รู้่ว่าจะเกี่ยวกันรึป่าวอ่ะครับ

ใครพอรู้ว่าเกิดจากอะไร ก็ขอความกรุณาช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆเลยค้าบ....
nickoe's picture
4320
ไม่แน่ใจนะครับ

ผมเคยลง vista ใน pc เมื่อก่อน มาใหม่ๆก็ไม่มี effect อะไรเลยครับ
ต้องไปตั้งค่าใหม่ถึงจะมา ไม่รู้เกี่ยวกันกับผมใช้แผ่นกุ๊กกู๋รึเปล่า
ตอนนั้นอารมณ์อยากลองจัด แต่เมื่อประสบแล้วย้ายกลับมา xp แทบไม่ทัน

passarut's picture
3
ลืมบอกครับ

ลืมบอกครับ  ผมให้น้องลงจากแผ่นเดียวกันเลยครับ งงมากเลยครับ

ikok's picture
10285
เอ...

เรื่องนี้ไม่รู้จริง ๆ ครับ ยิ้มปากกว้าง