เรื่อง Game ครับ

Zernchannel's picture
56
ปกติไม่ค่อยเล่นเกม เล่นบ้างเมื่อนานมาแล้ว ทิ้งช่วงเพราะอิ่มตัว ครับ
ได้Mac มา ก็ใช้กดเล่น net Link Iphone จบ อยากได้เกมมาลงเครื่องเล่นครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับว่า
1. Star Craft II เล่นได้รึเปล่าครับ (เล่นภาคแรกจนเบื่อแล้วครับ)
2. GTA ทำยังไงให้ได้เล่นครับ
3. มีเกม อะไรน่าสนใจแนะนำผมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
os 10.6.6 ขึ้นไป ลองดู

game ลอง หาใน app store ดูนะครับ category game คิดว่าน่าจะมีอยู่พอสมควร

56
ครับผม

ขอบคุณครับผม มีท่านอื่นแนะนำได้อีกนะครับ

ximunfroy's picture
9
Star Craft II เล่นได้ครับ

เครื่องผมเป็น macbookpro core 2 dual ยังพอเล่นไหว แต่ปรับกราฟริกต่ำๆหน่อย ซื้อแผ่นแท้ลงได้ทั้ง windows และ Mac

sakman's picture
6
เรื่องเกมสำหรับแมคผมเล่นอยู่ห

เรื่องเกมสำหรับแมคผมเล่นอยู่หลายเกม ผมใช้แมคบุคโปร15นิ้วไอเจ็ดแปดกิก2011ครับในเครือ่งผมมี
StarcraftII, WarcraftIII,Civilization V,Torchlight,Deathspank,Angry bird,และอีก2เกมจำชื่อไม่ได้เพราะยังไม่ได้เล่นโหลดมาเก็บไว่ก่อนครับ ผมเล่นแต่เกมวันละเกือบ10ชั่วโมงเล่นตั้งแต่เช้ายันเย็น ตกเย็นไม่เล่นครับกินเหล้าแทน ใครว่าแมคไม่มีเกมให้เล่นผมเถียงตาย

CANLOF's picture
232
....

เล่นเกมผ่าน Steam ก็ได้ครับมีเกมฟรี 2 เกมที่เล่นออนไลน์ใน mac ได้ ^ ^

มาเล่น Team fortress 2 ด้วยกันก็ได้ครับ ยิงกันสนั่น อิอิ

56
Yesser

ขอบคุึณที่แนะนำครับ StarCraft 2 แผ่นแท้ประมาณเท่าไหร่ครับ
พี่sakman ใช้ได้คุ้มจริงๆครับ 55 เดี๋ยวเลียนแบบมั่งครับ
พี่CANLOF เดี๋ยวไปร่วมแจมครับ อิ อิ

สรุป GTA เล่นไม่ได้ใช่ไหมครับ