ไฟ ตรง Caps Lock ติดบ้างไม่ติดบ้าง

kindomhar's picture
187
คือใช้ๆอยู่ติดตลอดนะครับ แต่บางทีกดแล้วไฟก็ไม่ติดต้องรอสักพักถึงจะติด บางทีก็ไฟอ่อนๆ อ่าครับ ขอบคุณครับ

อ่าอีกเรื่องนึงอ่าครับ คือ ผมอยากตัดเสียงร้องออกจากเพลง ในแมค ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือครับ หรือมีวิธีที่ใช้แมค ทำอ่าครับ

ขอบคุณมากครับ มีความสุข

od2504's picture
1077
ลองตรวจที่แป้นพิมพ์ดูก่อนดีไห

ลองตรวจที่แป้นพิมพ์ดูก่อนดีไหมครับ แป้นนั้นอาจสกปรก (Bad contact)
ปิดเครื่องแล้วลองใช้ contact spray (แบบแห้งเร็ว) ฉีดดูอาจช่วยได้ครับ

minemind's picture
3876
ถ้าทำตามที่อาจารย์แนะนำแล้วไม

ถ้าทำตามที่อาจารย์แนะนำแล้วไม่ได้ผล ลองส่งเคลมดูครับ

187
หาซื่อได้ที่ไหนเหรอครับ

หาซื่อได้ที่ไหนเหรอครับ ขอบคุณครับ

od2504's picture
1077
Contact spray

Contact spray หาซื้อได้ตามร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไป หรือร้านพวกอุปกรณ์เกี่ยวกับบ้าน หรือ home pro ก็มีครับ
แต่ย้ำว่าต้องเป็นแบบแห้งเร็ว นะครับ เพราะแบบนี้ฉีดแล้วจะระเหยเลย ไม่ทิ้งคราบมันไว้ครับ

187
ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ