iphone to iphoto in EXT.ค้างครับ

Zernchannel's picture
56
เรื่องคือ ผมได้ถ่ายรูปกับ วีดีโอใน iphone มีรูป 95รูป 9 วิดีโอ ในงานเข้าพรรษานี่เอง(วีดีโอรวมกันประมาณ30นาที)

เสร็จแล้วผมก็จะเอามาโอนถ่ายลง EXT.ที่เก็บLibrary WD สาย 800 ตามที่พี่ๆแนะนำ ครั้งนี้เป็นครั้งแรก ที่ถ่ายโอนตรงครับ

กด Import All ที่ Iphoto แล้ว Devicesที่iphone ก็หมุนๆ ไม่หยุดมา 2 ชม.แล้วครับ หลอน

กดหยุด ก็ ไม่หยุดครับ ต้องทำอย่างไรดี ครับ สงสัย?
ดึงสาย sys iphone ออกเลยได้เปล่าครับ
ดึงสาย firewire ออกเลยได้เปล่าครับ
หรือกด ปุม shut Down ที่ mbp13" i5

จะมีผลเสียถึงกับข้อมูลหายรึเปล่าครับ

รึว่าเป็นปกติอยุ่แล้ว?

od2504's picture
1077
ลองกด force quit ดู

cmd+alt+esc

56
ครับ ขอบคุณมากครับ

ครับ ขอบคุณมากครับ

56
ถามคำถามเพิ่มครับ การที่เราเอ

ถามคำถามเพิ่มครับ
การที่เราเอา Libary ไปเก็บที่EXT. เวลาเราเซฟรูป/วิดีโอ เราเชื่อมต่อได้โดยตรงโดยไม่ต้อง โยกลงเครื่องคอมก่อน แล้วcopy ลงEXT ได้ใช่ไหมครับ