โปรแกรมอะไรใน mac ใช้เขียน Prolog ได้บ้างครับ

asakura_jirasak's picture
73
กำลัง need ไม่อยากลงวินโดว์ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
เออ...

Prolog ต้องใช้โปรแกรมเขียนด้วยหรอค่ะ

เอ็มเคยเขียน ในวินโดร์ ใช้ โน๊ตเพจ เขียนธรรมดา นะค่ะ รึไมก้อ เขียนบน vi นะค่ะ

คงเป่นโปรแกรมพวกคอมพายธรรมดาก้อได้มั่งค่ะ ไม่เคยเจอโปรแกรมสำหรับเขียนโดยตรงนะค่ะ รึว่ามีหว่า แหะๆ พอดีเอ็มเคยเขียนแค่ สองอาทิตย์ ในรายวิชาเลปนะค่ะ

asakura_jirasak's picture
73
อาจารย์บอกมีอ่ะ

อาจารย์บอกมีอ่ะ บอกชื่อมาตัวนึง(จำไม่ได้แล้ว) เป็นของวินโดว์อ่ะ และสมมติว่าถ้าเขียนใน note จะคอมไพล์ไงอ่า(mac)

Nu-eMMa's picture
1837
นึกออกละค่ะ

เอ็มใช้ Nodtpad เเล้ว save เป่น pi แค่นี้แหละจ้ะ รันก้อพิมโค้ดคำถามเลยค่ะ คิดว่าน่าจะรู้หลักการของ prolog อยู๋แล้วนะค่ะ