เครื่องร้อน จอแสดงผลกระตุก และ แบตหมด เร็วผิดปรกติ

i-Zine's picture
80
ผมใช้ iphone 4 32G ซื้อมาใช้ได้ 4-5 เดือนละเครื่องศูนย์ ไม่เคยอัพเฟิร์มแวร์ จู่ๆ เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านก็เริ่มรู้สึกว่า มันผิดปรกติคือ จอแสดงผลไม่ลื่น กระตุกๆ (หารายชื่อใน contact นี้จะเห็นผลชัดเลยว่า กระตุก) ร้อน (อุ่นๆ)และแบตหมดลงไปเรื่อยๆ ..ทั้งๆที่ไม่ได้รัน แอพอะไรไว้ (ลบออกจากก็กดดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Home)แล้ว ...ปรกติ เมื่อกด hold ปิดหน้าจอ เปิดอีกครั้ง ก็จะแบตไม่ลดลง แต่ตั้งแต่เครื่องอุ่นๆคราวนี้ ...พักหน้าจอยังไง เปิดอีกที แบตก็ลดหายไป จนผิดปรกติ ปรกติชาร์จ สองวันครั้ง แต่ นี่ใช้ไม่ถึงวัน ..ยังไม่ถึงบ้านก็หมดแล้ว
เป็นมาสองวันแล้วครับ ล่าสุดคือที่ต่อจาก iTune อัพเดทเพลงใน iPod เมื่อวานซืน หลังจากนั้นก็มีอาการเลย
มีคำแนะนำสำหรับ กรณี นี้มั๊ยครับ

nickoe's picture
4320
อืม

ก็ลอง update ตัว firmware ก่อนครับ

i-Zine's picture
80
หายแล้วครับ

Up firmware แล้วก็หาย ตามที่คุณ Nickoe บอกจริงๆแหละครับ ขอบคุณครับ
(แต่จริงๆแล้วกะเลือกหนทางนี้เป็นทางสุดท้าย....เพราะ ที่ ...มันก็ หายไปด้วย ... เขิน )

sajiro's picture
1179
ยิินดีด้วยครับ

ปล. อะไรหายหรอครับ?? แบร่..