ปิดเครื่องแล้วค้าง

zartre.y's picture
1
เวลาปิดเครื่อง (ตอนที่หน้าจอมีพื้นหลังสีฟ้าแล้วมีตัวหมุนๆ อ่ะครับ) ช่วงนี้มันจะค้างไว้อย่างนั้นตลอด (คือเมื่อก่อนไม่เป็นครับ) มันจะหมุนของมันไปเรื่อยๆ ต้องกดปุ่ม Power ค้างไว้ให้มันปิดทุกครั้งเลยครับ ใครพอมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยนะครับ

รายละเอียดนะครับ ลง Virtual Box ครับ เป็น Windows 7 32bit ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันรึเปล่า ถ้าอยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมบอกได้นะครับ

[ผมย้ายมาห้องถามตอบให้แล้วนะครับ - ก๊อก]

slim's picture
11
สงสัยต้องเปลี่ยน HDD

สงสัยต้องเปลี่ยน HDD แล้วมั๊งครับ อาจจะนะ

minemind's picture
3876
ลอง repair disk และ update os

ลอง repair disk และ update os เปน version ล่าสุดดูครับ

ถ้าอาการไม่ดีขึ้นให้ส่ง เข้า mac center เช็คเรื่อง hdd ตามที่อาจารย์บอกเลยครับ