boot เครื่องขึ้นมาแล้วหน้าจอมืด

badz3ii@msn.com's picture
5
คือว่า ตอนบูธเครื่องขึ้นมาแล้วหน้าจอมืดๆอะค่ะ เห็นโลโก้ อะไรตามปกติ แต่ว่า มันมืดมากๆ มองไม่เหน จะมาสว่างตอนที่ ขึ้นหน้า log in เข้ารหัสอะค่ะ ของ ฝั่ง osx แต่ ถ้าเลือกเข้าฝั่ง windows มันจะมือตลอด มองไม่เห็นเลย ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงได้อะค่ะ จอ มืดๆ จางๆ ตอน บูธเครื่อง

nickoe's picture
4320
ไม่แน่ใจนะครับ

ก่อนหน้านี้ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มไปรึเปล่าครับ
หรือใช้งานอยู่แล้วมีการผิดปกติตรงไหนบ้างมั๊ย

5
ใช้งานปกติค่ะ ตอนแรกๆ

ใช้งานปกติค่ะ ตอนแรกๆ ก็เป็นๆหายๆ ตอนหลัง ก็เลย มืดตลอดเลยอะค่ะ ไม่รุ้เปนอะไร

4320
อืม

ถ้าใช้งานได้ปกติ
ผมคิดว่าส่วนของ hardware ไม่น่าจะมีปัญหาครับ
น่าจะเป็นส่วนในส่วนนึงของ system มากกว่า
ได้ลอง update software รึยังครับ

5
update osx กับ windows หรอคะ

update osx กับ windows หรอคะ หรือว่ายังไง
แต่คือตอนนี้เข้า windows ได้แต่แบบ safe mode อะค่ะ เพราะ เข้าปกติไม่ได้ มันจะมืด ตอนหน้าที่เข้า login user อะค่ะ T^T

4320
หมายถึง

update osx น่ะครับ

HYPHOTh3SiS's picture
48
ไม่ทราบว่า.. วินโด้

ไม่ทราบว่า.. วินโด้ ของปลอมหรือเปล่าคับ - -
แหะๆ