AirCard ควรเลือกซื้อแบบไหนดี แล้วเคลือข่ายไหนดี

m2captain's picture
26
ควรเลือกซื้อตัว AirCard แยกแล้วไปซื้อโปรโมชั่นเอา

หรือว่าซื้อAirCard จากศูนย์ตามเคลือข่ายที่ให้ บริการ เช่น true , Ais เลย

เคลือขายไหนดีสุด ทั้งในกรุงเทพ และ ต่างจังหวัด พอดีจะให้น้องมันใช้ มันอยู่ หอที่ นครปฐม

เพื่อนๆพีี่ๆ ที่เคยใช้ ช่วยมาแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

BB's picture
81
ค่ายไหนก็ได้ตามโทรศัพท์

ค่ายไหนก็ได้ตามโทรศัพท์มือถือที่ใช้อยู่

คือลองเอาโทรศัพท์มือถือไปใช้ในจุดที่ใช้บ่อยๆสุด แล้วของค่ายไหนมีสัญญาณดีสุดก็ซื้อค่ายนั้น

Aircard ซื้อแบบ พันกว่าบาทก็พอ ไม่ต้องเอาแบบ หลายๆพัน เพราะยังไม่มี 3G ให้ใช้ (ยกเว้นอยู่ในจุดให้บริการ) ความเร็วทั่วไปของ Aircard ก็พอกล้อมแกล้มได้ เช็ค Mail เข้า Web ทั่วไปได้

ถ้าแนะนำ ผมใช้ของ AIS พันกว่าบาท พร้อม Sim วันทูคอล แบบเติมเงิน 100 บาท ได้ 30 ชั่วโมง

pippo's picture
2469
ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ

ถ้าอยู่ในพื้นที่บริการ

m2captain's picture
26
ขอบคุณมากครับ

จากคำแนะนำช้างบบน ทำให้ผม เลือกได้แล้ว ขอบคุณคับ

CANLOF's picture
232
...

30000 จุด นี่มีแถวไหนบ้างครับนี่ น่าสนใจจัง 100/เดือน

pippo's picture
2469
ทดลองใช้

สักเดือนก็ได้นะครับ 100 บาท work หรือไม่ก็ไม่เจ็บตัวมาก

เพื่อนผมซื้อ Air Card มาใช้ แล้วมันช้าจนหงุดหงิดมาก
ตอนนี้จอดอยู่เฉยๆ เสียเงินเปล่าๆ เกือบ 2 พัน