HD 32 GB ใน Bootcamp

ammmana's picture
1
สวัสดีครับ มีคําถามมารบกวนด้วยครับ

ผมได้แบ่ง HD ผ่าน Bootcamp โดยเลือกเป็นแบบ FAT32 และกําหนดขนาดเป็น 25 GB
ลง Window XP ได้เรียบร้อยไม่มีปัญหาอะไร
(เลือกใช้ 25 GB เพราะไม่ได้ใช้อะไรมากแค่ลงเกมส์ออนไลน์ไว้เล่นเกมเดียวเท่านั้น)

คําถามครับ

1. ตามหลักแล้วเราสามารถกําหนดพื้นที่ได้ตํ่ากว่า 32 GB ตามที่ Apple แนะนําไว้ได้หรือไม่ครับ
    จะทําให้เกิดปัญหาอะไรตามมามั๊ยครับหากผมต้องการใช้พื้นที่แค่นี้
  2. เมื่อมาดูการแบ่ง HD ที่เสร็จแล้วตามภาพ ทําไม Bootcamp กําหนดให้ผมเป็น 27 GB ครับ
    นั่นแสดงว่า 25 GB ที่ผมเลือกใช้ไม่เพียงพอต่อการใช้งานขั้นตํ่าใช่หรือไม่ครับ

รบกวนสอบถามแค่นี้ครับ ขอบคุณครับ

AttachmentSize
BC1.png38.57 KB
CANLOF's picture
232
แบ่งไว้น้อยจังเลยครับ

แบ่งไว้น้อยจังเลยครับ ถ้าใช้พอก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ ถ้าไม่พอก็ลง Windows ใหม่ ^ ^"