Apple ออกตัว Mac OS X 10.6.8 ให้โหลดแล้วครับ

pippo's picture
2469
มีการแก้ไขและปรับปรุงการทำงาน 5 จุด สำคัญๆ (ดูรายละเอียดตามภาพที่แนบมาครับ)

• Mac OS X 10.6.8 Update สำหรับเครื่อง Mac ที่เป็น OS X 10.6.7 แล้วครับ ไฟล์ขนาด 474.2 MB
  • Mac OS X 10.6.8 Update Combo สำหรับเครื่อง Mac ที่เป็น OS X 10.6.0 - 10.6.7 ครับ ไฟล์ขนาด 1.09 GB

แนะนำ Download มาไว้ที่เครื่องให้เรียบร้อยก่อนทำการ Update นะครับ
ระวังการ Update Online กับไฟล์ขนาดใหญ่ๆ เพราะช่วงนี้ฝนฟ้าตกบ่อยๆ
ถ้าเน็ตหลุดระหว่างการ Update อาจทำให้งานเข้าได้นะครับ

theerapong's picture
171
thank you ^__^

thank you
^__^

ikok's picture
10285
ขอบคุณมากครัับ ^^ ~

คงเตรียมตัวสำหรับจะเป็น lion ได้แล้ว (แอบระทึก ระทึก) ยิ้มปากกว้าง

2469
ตัวนี้

คงเป็นตัว Update สุดท้ายของ 10.6 Snow Leopard แล้วล่ะครับ

จำได้ว่ายังระทึกกับ Snow Leopard อยู่แป๊บๆ เลย Lion จะมาอีกแล้ว! (ลุ้นระทึกด้วยคนครับ)

CooLMiLK SCAN's picture
152
สงสัยครับ

พอดีผมลง Snow Leopard มาตั้งแต่ซื้อ โดยให้ทางร้านเค้าลงให้เลย
ถ้าผมโหลด แล้วอัพเกรดเป็น Lion พวก Apps จะยังอยู่รึเปล่าครับ
ไม่ทราบว่าการอัพเกรดครั้งนี้ มันคล้ายกับการลงใหม่เลยรึเปล่าครับ หรือคล้ายการอัพเดต
ถ้าต้องลง Apps ใหม่ คงลำบาก ผมไม่ค่อยมีเวลาจะยกเครื่องไปที่ร้านซะด้วยซิ เศร้า

nickoe's picture
4320
คิดว่า

ตัวนี้น่าจะเป็นการ upgrade มากกว่าครับ
เพราะจากข่าวไม่มีแผ่นขาย ให้ ugrade ผ่าน
app store เอา

ก็ไม่ต้องลงอะไรใหม่แล้วครับ แต่โปรแกรมบางตัว
อาจจะต้องลง serial ใหม่อีกครั้งครับ

152
อ่่อ

ขอบคุณมากครับ คุณนิก

ChocCoRaiN's picture
27
ดูยังไง

ดูยังไงว่าเครื่องเราใช่ os x อันไหนอยู่คะ

152
ตามนี้ครับ

คลิกที่รูปแอปเปิ้ล (มุมบนซ้ายของหน้าจอ) แล้วเลือก About this Mac
ถ้าอยากดูรายละเอียดที่เกี่ยวกับเครื่องแบบละเอียดก็ คลิกต่อที่ More info... ครับ

2469
ลืมรายงานผล

ผมอัพแล้วปกติดีนะครับ MacBook Pro (Mid 2010)

tee_987@hotmail.com's picture
117
ครับ

จะลองอัฟวันนี้ ละ กลัวๆๆๆๆ