ext hdd mount ไม่ได้ tuxera มันโชว์ error อะไรสักอย่าง

fossilrie's picture
5
พอดีมี ext hdd อยู่สองตัว ตัวนึงเปิดใช้งานได้ปกติ แต่อีกตัวมัน mount ไม่ได้เลย แต่ว่าตัวนี้เอาไปเปิดกับ MBP อีกเครื่องก็ใช้งานได้ปกติ เป็นเพราะอะไรคะ ลงโปรแกรม tuxera ntfs แล้วทั้งสองเครื่องนะ เหมือนมันมีปัญหามาจากโปรแกรมนี้อ่ะค่ะเพราะมันโชว์ข้อความนี้มา ใครพอจะรู้บ้างว่ามันคืออะไร ต้องแก้ยังไง คืองงตรงที่ว่า MBP ทั้งสองเครื่องก็ลงโปรแกรมนี้ทั้งคู่ แต่ทำไมอีกเครื่องเปิดได้ปกติ แต่อีกเครื่องมันกลับmountไม่ได้

fossilrie's picture
5
มันโชว์ข้อความแบบนี้อ่ะค่ะ

มันโชว์ข้อความแบบนี้อ่ะค่ะ