สอบถามครับ ชาร์ตไฟ ไม่เข้า ครับ ในแมคบุคโปร

zionist's picture
1
สืบเนื่องมาจากว่า เมื่อสักครู่ ไฟที่บ้านตก แต่ ทั้งบ้านดับไม่หมด ดับ เฉพาะ ไฟนีออนที่ดับ แต่ พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าทั้งหลายที่เสียบกับปลั๊ก ยังสามารถ เดินได้ปรกติ แต่ เดินช้าลง

ซึ่งผม ตอนใช้งาน ยังชาร์ต ไว้กับที่ปลั๊กไฟแต่พอเมื่อกี้ ผม ดึงที่ชาร์ต ออก และ รอให้ไฟ ติดหมดก่อนทั้งบ้านผม จึงเสียบกลับไปชาร์ตใหม่

พอ เสียบแล้ว ไฟไม่เข้าเลยครับ ไฟสีเขียว ไฟแดง ที่ ตรง ชาร์ตไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

ผมเลยอยากสอบถามว่า

1.ที่ชาร์ต ผมมันช๊อต และเสียแล้วใช่ไหมครับ (ซื้อใหม่หรือว่า ยังไง)
2. เกี่ยวกับตัวเครื่อง แมค ผมหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ เซงอีกแล้ว พึ่งซื้อมาได้2เดือน

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความช่วยเหลือนนะครับ

minemind's picture
3876
adapter อาจจะพังแล้วครับ

adapter อาจจะพังแล้วครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

2เดือน แอบ เนียน ..เอาไปเครมได้ ครับ...(ว่าแต่ที่บ้านเป็นแบบนี้บ่อย มพครับ???)