อยากถามเรื่อง HardCase กับ MacbookPro

ju_bilant@hotmail.com's picture
1
อยากถามเรื่อง HardCase ครับ

ถ้าใส่ Hardcase แล้วก็ติดฟิล์มกันรอยด้วย เวลาฝุ่นหลงเข้าไปจะเป็นรอยถึง ตัว MacbookPro ไหม

หรือมีวิธีป้องกันกันยังไง ครับ

ikok's picture
10285
ปัญหาตรงนี้คิดว่าคงไม่เกิดครับ

นอกจากตอนติดฟิลม์จะติดเม็ดผงชิ้นใหญ่เข้าไปด้วย แล้วใส่ hardcase ทับเข้าไปอีก

เอาจริง ๆ ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นการเสียเงินสองทีเพื่อจุดประสงเดียวกันครับ

เหมือนคุณสร้างรั้วสองชั้นเพื่อกันขโมย เป็นรั้วบ้านสูงเท่ากันและสร้างติดกัน

มันกันได้ในระดับนึง มีโอกาสพลาดพอ ๆ กัน แต่คุณเสียเงินสองรอบครับ -o- /

Adariw's picture
269
รั้วสู้ง สูงงง~

รั้วสูงเกินไปก็ทำให้ลมไม่ถ่ายเทนะคะ
ร้อน 2 เท่าเลย หมดกัน 2

ขนาดไม่มีรั้วซักชั้นก็ยังต้องหาพัดลมมานั่งเป่าเลย =w=

nickoe's picture
4320
อยากบอกว่า

เครื่องจะร้อนนะครับ
แล้วสักพักก็อยากจะเอาออก
ฟิล์มก็อยากจะลอกออก
เป็นมาหลายคนแล้ว

สำหรับผม พื้นผิวธรรมดาๆนี่แหละพอแล้วครับ
ไม่ต้องปกป้องอะไรให้มากมาย ของใช้งานครับ
ไม่ได้เอามาเก็บรักษา

ikok's picture
10285
นี่เลยครับ

เครื่องร้อนแล้วฟิลม์ละลายติดเครื่อง อันนี้โชคสองชั้นเลยนะ แบร่..