wangleena's picture
28
ถ้าจะคุย facetime mac กับ iphone4 ทำยังไงค่ะ

nunu6500's picture
28
อันนี้ไม่รู้ว่าใช้ได้รึยังนะค

อันนี้ไม่รู้ว่าใช้ได้รึยังนะคะ.... แต่เราใช้วิธีลงทะเบียน FACETIME ในแมคด้วย APPLE ID(ที่ให้กรอกอีเมลกับพาวเวิร์ดอะค่ะ)แล้วก็connectกับน้องสาวที่ใช้iphon4 โดยเรียกจากเบอร์โทรนะคะ แค่นี้ก็ติดต่อกันได้แล้วค่ะ ---อันนี้มั่วเอาเองค่ะ ลองหลายๆวิธี แต่ใช้จริงๆง่ายมากค่ะ

macafe's picture
111
ใช้กับ iphone

ใช้กับ iphone รุ่นแรกได้มั้ยครับ

ikok's picture
10285
ไม่ได้ครับ

ต้องเป็นเครื่องที่มีกล้องด้านหน้าครับ เช่น ipad2, iphone4 ครับ

111
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

28
อีกนิดค่ะ..macbook ต้องแอด

อีกนิดค่ะ..macbook ต้องแอด iphon4 ด้วยเบอร์โทร และiphon 4 ต้องแอด macbook ด้วยอีเมลของ APPLE ID ค่ะ

28
ไม่แน่ใจค่ะ

ไม่แน่ใจค่ะ แต่คิดว่าน่าจะใช้ได้เหมือนกันนะคะ ...ต้องลองดูค่ะ

jompuark's picture
167
ลองแล้วครับ

ลองแล้วครับ ตอนแลกเราก็สมัครที่เครื่องmac ก่อนครับ แล้วก็แอด ถ้าเป็น iphone 4 ก็เบอร์ครับ

ถ้า เป็น ipod ipad mac ด้วยกันก็ เป็นemail ที่ใช้สมัคร ครับผม

111
ถ้าเรากด connect ไป iphone4

ถ้าเรากด connect ไป iphone4 แล้ว
ทาง iphone4 จะขึ้นว่าอะไรครับ

ปล. ลองกับ iphone รุ่นแรกแล้ว ใช้ไม่ได้ครับ