cleanup/defrag HD ฝั่งวินโดว์

od2504's picture
1077
ผมคิดว่าจะ cleanup และ defrag HD ฝั่งวินโดว์บนแมค

/มีข้อควรตระหนักใดบ้างหรือไม่ครับ
/เราสามารถดำเนินการใดๆ บนฝั่งวินโดว์ ได้เหมือนเครื่องวินโดว์ทั่วไปได้ 100% ใช่หรือไม่ครับ
ikok's picture
10285
คิดว่าทำได้เลยนะครับ

คิดว่าคงเหมือนเครื่อง windows แท้ ๆ ทั่วไป ไม่น่าจะต้องห่วงอะไรครับ

น่าจะทำแบบปรกติได้เลยนะครับ =)

artslan's picture
130
ควรเอาหนังใส่ iPod ไว้ดูครับ

ควรเอาหนังใส่ iPod ไว้ดูครับ ระหว่าง Defragment Windows  :D

ikok's picture
10285
นั่นสิ!

จริงด้วย ฮ่า.... ผมเคยรอไปครึ่งวันเหมือนกัน ตอน defrag เครื่องที่ทำงาน แบร่..

nickoe's picture
4320
เป็นอะไรที่

นานมากๆเลย ฮา รอกันเหนื่อย

od2504's picture
1077
ขอบคุณครับ

ผมแบ่งพาติชั่นไว้เพียง 7GB คิดว่าคงใช้เวลาดู "บ้านทรายทอง" ได้สักครึ่งตอนนะครับ

ว่าแต่ว่า เขาจะดำเนินการเฉพาะในส่วน 7GB เท่านั้นใช่หรือไม่ครับ
nickoe's picture
4320
ผมคิดว่า

ถ้าเลือกแค่ partition นั้นๆไว้ก็จะทำเฉพาะที่เราเลือกครับ ไม่น่าเกี่ยวข้องกัน