Miss Popular's picture
4
สวัสดีค่ะ

เพิ่งจะหัดเล่นและมีแมคเป็นของตัวเองได้ไม่กี่วันเองค่ะ มือใหม่ซิง ๆ จริง ๆ แล้วก็เพิ่งจะโดน Macshield สอนมวยไปเมื่อวันก่อนนี่เองค่ะ กำลังแก้ปัญหาอยู่ ก็คงจะมาวน ๆ เวียน ๆ ในนี้ หาความรู้แลกเปลี่ยนอะไรกันไปในนี้เรื่อย ๆ นะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะ

ชื่อ : Miss Popular
คติประจำตัว : เยอะ
หน้้าที่การงาน : นักเรียนโข่ง
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : เริ่มใช้ไอโฟนก่อน
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : อากู๋แนะนำมาค่ะ
สิ่งที่อยากจะบอก.. : รักทุกคนค่ะ 55555

nickoe's picture
4320
ยินดีีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
รักจริง ต้องให้เบอร์ phone

รักจริง ต้องให้เบอร์ phone นะจ๊ะ

od2504's picture
1077
รักษา Look ไว้น่ะ

รักษา Look ไว้น่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับค่ะ

^0^

prolang's picture
116
ยินดีคับ

มีความสุข

pippo's picture
2469
เป็น

นักเรียนโข่ง ไม่เป็นไร อย่าเป็นนักเรียนงมโข่ง เท่านั้นเป็นดีครับ

ภาษาไทยวันละคำ
ถ้าหมายถึงเป็นนักเรียนอายุมากกว่าเพื่อนๆ ในรุ่น ที่ถูกต้องคือ นักเรียนโค่ง ครับ

อ้อ! เกือบลืม ยินดีต้อนรับครับ

Miss Popular's picture
4
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ค่ะ

ขอบคุณ nickoe ค่ะ มีความสุข
ขอบคุณค่ัะ minemind เอาเลขบนรึเลขล่างดีล่ะคะ หรือจะเลขท้าย 2 ตัว อิอิ
ขอบคุณค่ะ od2504 ไม่รู้จะรักษาไว้ได้นานแค่ไหน สร้างภาพไปก่อนละกันค่ะ 5555
สวัสดีค่ะ Nu-eMMa ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ มีความสุข
ขอบคุณค่ะ prolang ก็เข้ามาตามธรรมเนียมหน่อยน่ะค่ะ เผื่อมีอะไรจะได้ปรึกษา
ขอบคุณค่ะ pippo คุณครูภาษาไทยมาเองเลยเนี่ย ขำ ๆ น่ะค่ะ เรียนเยอะจนเกือบ ๆ จะงมโข่งแล้วอยู่แล้วน่ะค่ะ

แล้วก็สวัสดีทุก ๆ ท่านในแมคมือใหม่ด้วยนะคะ ต่อไปก็คงจะได้เข้ามาอ่านเข้ามาปรึกษากันเรื่อย ๆ นะคะ

minemind's picture
3876
เอาจิงงิ

ขอแบบ 10 ตัวฮะ

nickoe's picture
4320
ผมขอ

สามตัวบน ทั้งโต๊ดทั้งเต็ง
เอางวดหน้าเลยนะ
ฮาาาา

( แบร่.. ล้อเล่นนะ แต่ถ้าฝันเห็นไรมาบอกด้วย อุ้ย!!)

zzero_orezz's picture
221
zero

say hi อาย

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

ยิ้ม ยินดีด้วยกับเครื่องใหม่นะครับ ค่อย ๆ ใช้ไป เดี๋ยวก็จะคุ้นเอง

ninempr's picture
77
^^

มีความสุข

prolang's picture
116
Hello

หวัดดีคับ มีความสุข