แนะนำการต่อupsกับimacให้หน่อยค่ะ

vickypop's picture
13
เพิ่งซื้อimacมาค่ะ เลยสนใจอยากซื้อupsมาต่อกับimacเพื่อกันไฟกระชากกับเวลาตอนไฟดับค่ะ
อยากทราบยี่ห้อและรุ่นค่ะ ขอราคาไม่แพงมากค่ะประมาณพันกว่าบาทพอไหว
อยากได้แบบเสียบตรงกับหัวปลั๊กของimacเลยค่ะไม่ต้องแปลงหัวปลั๊กใหม่
ขอแนะนำให้หน่อยนะคะขอบคุณมากๆค่ะ

minemind's picture
3876
เอามาฝากจ้ะ

เกี่ยวกับการเลือกซื้อ UPS
ลองแวะเข้าไปอ่านนี่ก่อนนะครับ comment ของพี่ pippo

nickoe's picture
4320
ตอนนี้

iMac 27" กินไฟ 310 W
คิดเอาคร่าวๆ อย่างน้อย
UPS ที่จะซื้อต้องสามารถจ่ายไฟ
ได้มากกว่า 310 W ถึงจะพอใช้งานครับ

ยังไม่รวมว่า คุณอาจจะเอาอะไปต่อกับ UPS อีก
เช่นพวก printer ลำโพง ซึ่งก็จะกินไฟไปอีก
ลองคำณวณดูนะครับ ยิ่งถ้ายี่ห้อไป
จ่ายไฟไม่เต็ม(เคยเจอมาแล้วสมัยใช้ PC)
เครื่องดับเอาดื้อๆเลยครับ

ถามข้อมูลกับคนขายให้ดีก่อนจะซื้อนะครับ

vickypop's picture
13
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยนะคะ จะลองศึกษาดู^ ^