หนังคู่มือฉบับภาษาไทยเกี่ยวการใช้แม็คอย่างละเอียด

daydxb's picture
38
สวัสดีครับท่านสมาชิก มมม.ทุกๆท่าน,
ผมอยากได้หนังสือคู่มือภาษาไทยเกี่ยวกับการใช้แม็คอย่างละเอียด ตอนนี้ผมใช้ imac, 21.5 inch, intel core i3, 3.2 GHz อยู่ครับ คือยังติดขัดอยู่กับการจัดการบริหารพวกไฟล์ต่างๆอยู่ครับ อยากได้หนังสือดีๆมาศึกษาด้วยตัวเอง พอดีมีเพื่อนจะมาพักร้อนที่เมืองไทย เลยจะวานให้เพื่อนซื้อกลับไปให้ อยากให้ท่านสมาชิกช่วยแนะนำหนังสือดังกล่าวด้วยครับ.
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
daydxb (เดชา ประดับวงศ์)

iam_ojo@hotmail.com's picture
30
อยากได้เหมือนกัน

อยากได้เหมือนกันคับ ^_^!

nickoe's picture
4320
ผมว่า

ถามเอาที่นี่ก็ได้นะครับ
ลองอ่านที่ mac 101 ดูก่อน
ในนั้นนี่ได้หนังสือเล่มนึงเลยครับ
webmaster ตั้งใจทำมากครับ

38
ขอบคุณ webmaster มากๆครับ

ขอบคุณ webmaster มากๆครับ ผมก็เข้าไปอ่านและบางครั้งก็ตั้งคำถามหาความรู้ตลอดเท่าที่มีเวลา แต่จะต้องอยู่หน้าคอมฯตลอด ถ้าเป็นหนังสือเรายังพกติดตัวไปอ่านได้ทุกที่ตามที่เราสะดวกแม้แต่ในเวลางานน่ะครับ.

pippo's picture
2469
หนังสือ

เกี่ยวกับการใช้แม็คภาษาไทย ผมเห็นแต่การแนะนำเมนูต่างๆ
หรือไม่ก็แนะนำโปรแกรมเด่นที่ใช้งานบนแม็ค
ที่เกี่ยวกับการจัดการบริหารพวกไฟล์ต่างๆ เกรงว่าจะไม่เคยเห็น
ทั้งนี้เรื่องแบบนี้อยู่ที่กระบวนการคิด และการจัดระเบียบของผู้ใช้เองมากกว่าครับ
หนังสือแม็ค 1 เล่ม ประมาณ 300 หน้า อาจได้รับความรู้ดีๆ แค่ 10%
นอกนั้นเป็นเรื่องทั่วๆ ไปที่หาอ่านจากใน mmm ได้ครับ

38
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ