ช่วยด้วยค่ะ ภาพหายหมดเลยTT

to_chochang@hotmail.com's picture
1
เมื่อวานเอาเครื่องเก่าที่เสียไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่
แล้ว Back up ข้อมูลเดิมไว้แล้ว

พอได้เครื่องใหม่ก็ถ่ายรูปไว้ ( เป็นภาพที่ไปงานแต่งงานด้วย TT )
แล้วพอกลับมา Back up ของเก่า
รูปใหม่ก็หายไปหมดเลย!!!!

ทำยังไงให้รูปกลับมาดีค่ะ
มีวิธีไหนหรือเปล่า
ถ้าเอาไปให้ที่ร้านทำ จะทำได้มั๊ยคะ
เสียดายรูปที่งานแต่งงานมากอย่างบอกไม่ถูก

ขอบคุณค่ะ

tee_987@hotmail.com's picture
117
iphone

การ back up ของ itunes ถ้าไม่เก็บไฟล์ภาพเก่าไว้ใน hdd แต่เก็บไว้ในเครื่อง พอ sync จะลงภาพใหม่ โดยไม่ติ๊กภาพเก่าไว้ด้วย มันจะลงภาพใหม่แทนภาพเก่าทั้งหมดคับ ส่วนไฟล์ภาพเก่าในเครื่องรอท่านที่มีความรู้ในการกู้ภาพ แนะนำอีกทีคับ