True 3G ช้ามากๆ

chaichana_tik's picture
36
มีใครใช้ 3G บน iPhone ของค่ายไหนบ้างครับช่วยเเนะนำหน่อย

ของผมใช้ True มันช้ามากเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง อยู่ พัฒนาการนะครับสัณญาณน่าจะดี เทสสปีดดู ภาพรวม 0.50 Mb ไม่เกิน
เคยบอกไปเเล้วเเละดูเหมือน จะเเก้ไขปรับปรุงด้วยการระงับสัณญาณไปเเปดชั่วโมงแบบชนิดไม่บอกล่วงหน้าด้วย เเต่ก็แย่เหมือนเดิม

คิดว่ากำลังจะซื้อ iPad 3G มาใช้ คิดหนักกับเรื่องสัณญาณเลยครับ มีอุปกรณ์ดีๆใช้เเต่มาตายตรงนี้พูดไม่ออกเหมือนกัน

chaichana_tik's picture
36
วิธี

หรือมีเทคนิควิธีการตั้งค่าใน iPhone อย่างไรบ้างครับ ให้ใช้งานเร็วขึ้นบ้าง

ขอบคุณครับ

asakura_jirasak's picture
73
อย่าไปว่าเขาเลยครับ

อย่าไปว่าเขาเลยครับ เขาก็พยายามพัฒนาอยู่ ถึงจะช้า แต่ในเรื่องความครอบคลุมตอนนี้ TRUE มาเป็นที่ 1 แถมพัฒนา wifi ในหลาย ๆ จุดดีขึ้นมากกว่าเดิมอีกครับ แต่ก่อนผมก็ด่าทรูเหมือนกัน แต่ช่วงนี้สังเกตุเห็นการพัฒนาที่มากขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ