จะไปซื้อ Magic Mouse เย็นนี้แล้วค่ะ ^^ >> ต้องเตรียมตัวยังไงคะ

Adariw's picture
269
... ไม่ค่อยเห่อเลย อิอิ
ความจริงกะจะรอซื้อพร้อม Apple Care เดือนหน้า
แต่ใจร้อนอยากไ้วๆ ก็เลยจะไปซื้อเย็นนี้แล้วค่ะ
อยากปรึกษาหน่อยว่า

• ควรเอา MBP ไปให้ที่ร้านเค้า Sync ให้เลยมั๊ย
    เพราะถ้าให้ปอยทำเองคงมั่วแหงๆ ^^"
  • ต้องเช็คอะไรบ้างคะ เช่น สภาพตัวเมาส์ ?
  • ควรซื้อ Apple Charger ไปเลยมั๊ย
    หรือยี่ห้ออื่นจะดีกว่า
  • ถ่านที่ใช้ แบบไหนทนอยู่นานที่สุดคะ?
  • ต้องซื้ออุปกรณ์ Protect เมาส์มั๊ย เช่น ฟิล์ม ?
    เพราะต้องเอาใส่กระเป๋า ไปไหนมาไหนตลอด..หรือหาถุงผ้าอะไรใส่ก็ได้ดี?

ใครมีวิธีดูแลรักษาเมาส์ก็มาเล่าสู่กันฟังได้นะคะ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ก็็็็็็็

ถ้าสะดวกเอาคอมไปด้วยก็เอาไปครับ
เช็คการใช้งานว่า pair ได้มั๊ย ใช้งานมีปัญหารึเปล่า
สภาพภายนอกมีปัญหามั๊ย
ถ่านชาร์จเอายี่ห้ออื่นก็ได้ครับ
อุปกรณ์อื่นๆก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ
แต่ผมว่าไม่จำเป็น

269
ขอบคุณค่ะ :)

ขอบคุณค่ะ
งั้นซื้อ Apple Charger ไปเลยน่าจะดีกว่าเนอะ?

minemind's picture
3876
แซว

มีคนไปช่วยถือรึยังครับ

269
l(o.O)>

ถือเองได้ค่ะ ^^"
แต่กำลังหาคนไปเที่ยวด้วย..วันหยุดพรุ่งนี้ อิอิ
...ก็ว่าไปนั่น ล้อเล่นนะ เขิน

minemind's picture
3876
ทำเป็นเล่น เด๋วปั๊ด จีบ

ทำเป็นเล่น เด๋วปั๊ด จีบ จริงนะฮะ แจ่ม

monstop's picture
104
เท่าที่รู้

ถ่านชาร์จของappleผมเห็นมันไม่มีขายในไทยแล้วนะครับ
อยากได้เหมือนกันแต่หาซื้อไม่ได้เลย
สั่งผ่านonlineก็ไม่ได้ด้วย
ตอนนี้ผมเลยใช้ถ่านชาร์จphilipsของที่บ้าน
แต่เห็นถ่านชาร์จเค้าบอกของsanyo eneloop ก็น่าจะดีนะครับ สวยดีด้วย๕๕
แต่จริงๆมีอุปกรณ์เสริมสำหรับเมจิคเมาส์ที่ใช้แทนถ่านด้วยก็เจ๋งดีเหมือนกันนะครับ
ของmobeeราคา1990บาท อาจแพงหน่อยแต่ผมว่ามันก็ดี เคยจะซื้อแต่ตอนนั้นเค้าบอกของหมด
http://www.apple191.com/2011/01/17/review-mobee-magic-charger-for-magic-...
http://www.thaimacupdate.com/archives/5016
ส่วนที่แปะกันรอยนี่แล้วแต่เลยครับ
ของผมไม่ได้ติดรู้สึกมันแพงไป
แค่กันรอยบางๆขนาดเท่าเมาส์แผ่นเดียวประมาณห้าร้อยบาท
เมาส์มันแค่สองพันกว่าผมเลยไม่ติด-*-
ของเดิมสวยอยู่แล้วด้วยมีโลโก้apple

pippo's picture
2469
ข้อดีของ

Sanyo Eneloop คือเก็บประจุได้นานและมีการคลายประจุที่ค่อนข้างต่ำ (ถ้าชาร์จแล้วไม่ได้ใช้ ผ่านไปครึ่งปี ประจุจะยังคงเหลืออยู่ถึง 90% หรือผ่านไป 1 ปี ประจุ จะยังคงเหลืออยู่ถึง 85%) อ่านรายละเอียดข้อมูลจากนี่ครับ : http://www.thaicharger.com/index.php?PHPSESSID=e359591e0e516b7895e500bb7...

269
แสดงว่า..

แสดงว่า ถ่านและที่ชาร์จของ Sanyo Eneloop ดีที่สุดใช่มั๊ยคะ

อืมๆ เดี๋ยวคงต้องไปศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมอีกหน่อยดีกว่า
ขอซื้อ MM อย่างเดียวก่อนละกัน มีความสุข

pippo's picture
2469
พวกช่างภาพ

ส่วนใหญ่ที่รู้จัก จะเลือกใช้ Sanyo Eneloop คู่กับแท่นชาร์จดีๆ สักอันครับ

269
ว้าวววว

มันเจ๋งมากๆ เลยะค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ มีความสุข
แต่ราคาแพงจัง แหะแหะ

Nu-eMMa's picture
1837
เงินค่ะ ^-^

อิอิ อย่าลืมเป่นอันขาดเลยนะจ้ะ

269
อุ๊บส์

เกือบลืมแน่ะ ขอบคุณที่เตือนนะคะ มีความสุข

269
ู^_______^

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ
เป็นประโยชน์มากๆ เลย ยิ้ม

siamnight's picture
3
ให้ทางร้านสอนดีกว่าครับ

1. ให้ทางร้านสอนดีกว่าครับ จะได้ทำเป็น
  2. ถ้ามั่วแล้วทำได้ มันจะทำให้จำและภูมิใจนะครับ
  3. สภาพภายนอก การใช้งาน[ ลองกับเครื่องในร้านก็ได้ครับ]
    1. ตามสะดวกครับ แต่ถ้าให้แนะนำ Sanyo Eneloop มีขายเป็นเซตพร้อมถ่านครับ
  4. Sanyo Eneloop เพราะผมใช้กับกล้องผมครับ เลยแนะนำได้เท่านี้
  5. ฟิล์มจะทำให้ความรู้สึกในการใช้เม้าเปลี่ยนไปบ้าง ถ้ากลัวเป็นรอยก็ติด ไม่กลัวก็ไม่ต้องติดครับ
  6. ถ้าไม่ติดฟีล์มก็ลองเป็นถุงผ้าน่ารักๆ หรือซองใส่มือถือที่ขนาดพอดีๆก็ได้ครับ
chat55's picture
12
ยังกะจะไปขอหนุ่มแต่งงาน

ล้อเล่นครับ 555

ผมเสนอว่า ได้เสีย (เงิน) มาแล้ว ก็เก็บไว้เชยชมที่บ้านดีกว่าครับ ส่วนเวลาออกไปทำงานข้างนอกก็ไม่ต้องเอาไปด้วย เหตุผลคืออยากให้ใช้ Track ของ MBP ด้วย (ไม่งั้นมันจะน้อยใจนะ) ใจผมก็แยกไม่ออกว่า Magic Mouse กับ Track Pad อันไหนใช้ดีกว่ากัน

แต่ขอเตือนก่อนนะครับว่า ใหม่ ๆ มันจะฝืด ๆ หนัก ๆ ต้องทนใช้ไปสักวันสองวัน แต่พอมันชินกันแล้ว หือม์....สุโค่ย ครับ

k2ekachai's picture
7
เตรียมเงิน.

Sanyo Eneloop +1

hypergeo's picture
21
ผมว่าถ่านชาทของ TOYIYAMA

ผมว่าถ่านชาทของ TOYIYAMA ก้อแจ่มนะครับ อยู่ที่ DGW ชั่น 2

269
ซื้อมาเรีียบร้อยแล้วค่ะ ^^

ตอนนี้กำลังหัดใช้ให้คล่องอยู่ ใช้แรกๆ ก็ยังไม่ถนัดมือเท่าไรจริงๆ ด้วย
แต่ก็พยามหัดอยู่ค่ะ หาเทคนิคใหม่ๆ มาเล่นดู
ยิ่งได้ใช้ไปพร้อมๆ กับ Jitouch ก็ยิ่งสนุกเลย

ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำมากๆ ค่ะ ^

269
คิดว่าจะซื้อ...

คิดว่าจะซื้อ >> เครื่องชาร์จ eneloop 2hr Quick Charger R06 พร้อมถ่านชาร์จ sanyo eneloop AA 4 ก้อน
ตัวนี้ค่ะ ดูน่าสนใจดี ยิ้ม

• Sanyo  eneloop 2hr Quick Charger  NC-MQR06UTG - ER4  1  เครื่อง
  • ถ่านชาร์จ Sanyo Eneloop   ขนาด  AA    4 ก้อน

.... ไปเก็บตังค์ต่อดีกว่า แว๊บบบ~

jompuark's picture
167
ราคาเท่าไรล่ะนี่ครับบบบ ส่วนต

ราคาเท่าไรล่ะนี่ครับบบบ

ส่วนตัว ใช้ panasonic EVOTAอยู่ครับ

3อาทิตย์แล้วยัง ใช้ได้อยู่ครับ

269
ชุดนี้..

ชุดนี้ที่เล็งไว้ ราคา 1,350 บาทค่ะ
ดูมาทั้งหมดแล้วตูนี้ถูกสุด อิอิ
เห็นพี่ๆบอกว่า ถ่านชาร์จของยี่ห้อนี้ดีมากๆ ก็เลยว่าจะซื้อมาใช้บ้างน่ะคะ

เว็บนี้นะคะ >> http://www.thaicharger.com/index.php/topic,140.0.html

167
ยินดีด้วยครับผมมมม ขอให้สนุกก

ยินดีด้วยครับผมมมม

ขอให้สนุกกับmagic mouse ครับบ

ถ้ามันช้าไปลองปรับ speed ดูครับ

ส่วนตัวปรับ เจ็ดเลยแฮะๆๆๆ

269
^^

ขอบคุณค่ะ มีความสุข

ปรับ Speed ไว้สูงสุดเหมือนกัน อิอิ

แล้วปัญหาเรื่อง สถานะแบต..แก้ไขได้รึยังคะ?

167
ยังเลยครับแฮะๆๆๆ เห็นมีหลายคน

ยังเลยครับแฮะๆๆๆ

เห็นมีหลายคนเป็นหนะครับ

ตอนนี้รอดูว่ามันจะเตือนเวลาแบตใกล้หมดหรือเปล่า ยิ้ม