ทำไมอัพเดทซอฟต์แวร์ไม่ได้อะครับ

Secret Best's picture
15
พอดีเห็นขึ้นมาให้ update software แล้วพอโหลดมาเสร็จอะครับ ก็อัพเดทไม่ได้อะครับ
เป็น ​MacBook Pro software update 1.4 อะครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงหรอครับ ของเพื่อน ๆ พี่ ๆ เป็นกันไหมครับ

ขอบคุณมากครับผม

Bluemirror's picture
56
ตอนที่โหลดไม่ได้ มันมี ไดอะล็อคบอกว่ายังไงคะ?

ถ้าเป็นไดอะล็อคแบบนี้ แสดงว่าไม่มีซอฟแวร์ให้อัพเดต

เพราะทุกซอฟแวร์เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหมดแล้ว

ไม่ใช่อัพเดตไม่ได้

Secret Best's picture
15
มีขึ้นว่า ​MacBook Pro

มีขึ้นว่า
​MacBook Pro software update 1.4 อะครับ

แล้วเราก็คลิก install แต่พอโหลดเสร็จก้เหมือนจะ install ไม่ได้