สอบถามเกี่ยวกับตัวเครื่อง mbp 2011 15นิ้วหน่อยคับ

bor-au-mor-boom's picture
1
คือผมเพิ่งซื้อมาปามานไม่ถึงเดือนโปรแกรมต่างๆไม่มีปันหาอะไรแต่เวลาเล่นแล้วผมใส่ซอฟเคสตลอดเวลาทำให้เครื่องร้อนมากเวลาดูหนังหรือเปิดไฟล์หนักๆ แล้วเพิ่งมาสังเกตตอนหลัง พอลูบใต้ท้องเครื่องรู้สึกตงช่วงที่เปนแบตพอลูบแล้วมันนูนๆนิดนึงตงช่วงแบต

แต่มองด้วยตาเปล่าก็ไม่เหนนะครับเลยอยากสอบถามท่านอื่นๆว่าเปนบ้างไม๊หรือว่ามันเปนปกติทุกเครื่อง กัวแบตบวมมากครับ เพระาเพิ่งซื้อเอง

(เสริมเวลาเล่นผมชอบเสียบที่ชาตทิ้งไว้บางทีอะคับมีส่วนไม๊)

FolkTrance's picture
130
เสียววูบ

พออ่านของคุณ ผมไปลองของตัวเองยังไม่เป็นแฮะ รอดไป แห่ะ ๆ 1

ใช้ MBP ทั้งทีใส่ใจเรื่องความร้อนก็ดีนะครับ

ตอนใช้หา Stand มายกก้นมันหน่อยดีกว่าครับ อย่าใช้ Softcase ลองเลย จะเกิดความสะสมครับ
( ของผมใช้ Cooling pad + พัดลมจิ๋วๆแยกออกมาอัดลมด้านข้าง keyboard แถม เพราะดันซื้อพัดลมตัวละ 100 ดันไม่ได้ใช้เลยจัดซะหน่อย หัวเราะร่วน )

ส่วนเสียบ Adapter อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ปกติผมดึงออกทุกครับตอนเลิกใช้งาน