โอนไฟล์จาก iPhone4 ไปยัง Macbook Pro 2011 ผ่าน Bluetooth ทำอย่างไรครับ?

chutchonook's picture
11
สงสัย? รบกวนแนะนำด้วยครับ ถ้าต้องการโอนไฟล์จาก iPhone4 ไปยัง Macbook Pro 2011 ผ่าน Bluetooth ทำอย่างไรครับ?
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ ยิ้มปากกว้าง

เพิ่มเติมอีกนิดครับ การแชร์อินเตอร์เน็ตจาก iPhone ให้ Macbook Pro ทำอย่างไรครับ?

sajiro's picture
1179
โอนไฟล์นี้โอนอะไรครับ?

แล้วก็ การแชร์เน็ตให้เปิดใน Setting มี function Personal Hotspot ครับ ยิ้ม

ronachit's picture
1
เคยพยายามจะถ่ายโอน file

เคยพยายามจะถ่ายโอน file ระหว่าง iPhone4 กับ MacBook Pro ผ่าน Bluetooth เหมือนกันครับ แต่ไม่สำเร็จ
หาข้อมูลแล้วทราบว่า Bluetooth ของ iPhone ไม่สามารถใช้รับ-ส่ง file ได้ครับ
ส่วนการ share Internet จาก iPhone4 นั้น เชื่อม Cable แล้วเข้า iPhone ตามนี้ครับ
Setting > General > Network > Cellular Data : On > Personal Hotspot : On

Bluemirror's picture
56
ลองลงแอฟ

ที่สามารถรับส่ง บลูทูธ ระหว่างไอโฟน และไอโฟน หรือ แมคบุ๊ค ดูซิคะ

ไม่เคยลอง แต่เคยเห็นแอฟ ประมาณนี้อยู่นะ