ขอบคุณมากๆครับผม

fui's picture
26
สวัสดีปีใหม่นะครับ มีความสุขมากๆนะครับ รวยๆๆๆๆๆครับผม

26
ขอถามเพิ่มเติมอีกเรื่องครับผม เกี่ยวกับ time machine ครับ

พอดีผมเพิ่งลองset timemachine ดูน่ะครับ แต่ตอนที่มันให้เลือกว่าจะเอา harddisk ตัวไหนเป็นตัว back up ข้อมูล
ผมเลือกเป็น external harddisk ของผมครับ แต่ผมดันไปเผลอกด clean ข้อมูลเก่าในharddiskผมหายหมดเลยครับ
ไม่ทราบว่า มีวิธีไหนที่สามารถกู้ข้อมูลกลับมาได้มั่งครับ รบกวนด้วยครับ ตอนนี้เครียดหัวจะระเบิดแล้วครับ งานทั้งนั้นเลยครับ
ขอบคุณมากครับผม

ikok's picture
10285
น่าจะใช้โปรแกรมช่วยได้ครับ

ก็ปิด TM ไปก่อน อย่าเพิ่งให้เค้าทำการ backup ครั้งแรก หรือว่าเกิดการเขียนข้อมูลใหม่ขึ้น

ให้หยุดเอาไว้แค่ตรงนี้ แล้วลองหาโปรแกรมช่วยกู้ข้อมูลมาใช้ดูนะครับ
10285
ถ้ากู้ข้อมูลเดิมกลับมาได้แล้ว

ก่อนจะใช้ TM อีกรอบ ให้ลองแบ่ง partition เอาไว้สำหรับ TM โดยเฉพาะนะครับ แล้วค่อยเริ่ม backup จากตรงนั้น

โชคดีครับ =)
26
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ไม่น่าซนเลยเรา ขอบคุณมากครับ

artslan's picture
130
ได้ผลเป็นยังไง มา update

ได้ผลเป็นยังไง มา update ให้ฟังด้วยนะครับ

26
ข้อมูลหายไปบางส่วนครับ

ผมส่งให้ร้านกู้ข้อมูลแล้วครับ กู้กลับมาได้ประมาณ90%ครับ ไฟล์หายไปเยอะครับ ไฟล์เสียก็เยอะครับ
เป็นบทเรียนกับการใช้ time machine ครับ

10285
ยีนดีด้วยครับ

เอากลับมาได้บ้าง ยังดีกว่าหายไปหมดเลยนะครับ =)

26
แปลกนะครับ

เพลงอยู่ครบ แต่ไฟล์งานหายไปเพียบเลย ผมล่ะเซ็งจริงๆครับ ผมดีผมทำงานด้าน 3d พวกงาน interior น่ะครับ ได้เขียนใหม่กันเพลินเลยครับผม

10285
เราทำงานวิชาชีพเดียวกันครับ

ผมก็เป็น interior visualizer =)

nickoe's picture
4320
สงสัยต้องลอง

data rescue แล้วล่ะครับ