ขอถามเรื่องการเชื่อมต่อเครื่องปริ๊นค่ะ

zaue's picture
1
คือพึ่งจะซื้อแมคโปรมาใหม่ จะถามว่าเราสามารถเชื่อมต่อกับเครื่องปริ๊นได้ปกติเหมือนเครื่องทั่วไปรึเปล่าคะ
เอาแผ่นโปรแกรมมาลง แล้วก็ต่อสายได้เลยใช่มั๊ยคะ (เครื่องปริ๊น HP)

thx mak na ka

jompuark's picture
167
ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับบบบ

ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับบบบ

เห็นที่ร้านบอกว่า ถ้าเครื่องปริ้นที่ซื้อใน1-2 ปีมานี้

เสียบสาย แล้วเครื่องมันจะหา driverเองอ่ะครับ

แต่แผ่น driver hp ของผม มี for macด้วยย

รอฟังด้วยคนครับ

pippo's picture
2469
ปกติ

การใช้งาน Printer ต้องเสียบสายเชื่อมต่อกับ Mac แล้วเปิดเครื่อง Printer

เข้า System Preferences > Print & Fax > แล้ว Add Printer ครับ (เครื่องหมาย + มุมซ้ายล่าง)

ถ้าเครื่อง Mac มี Driver ของเครื่องพิมพ์อยู่แล้วมันจะขึ้น ตรง Name: กับ Print Using: ชื่อรุ่นตรงกับ Printer เรา ถ้ามันหา Driver ไม่เจอ ตรง Print Using: มันจะขึ้นเป็น Generic ครับ แบบนี้ท่านต้องนำ Driver ของ Printer มาทำการ install ลงไปก่อนครับ จึงจะใช้งานได้ครบทุก Function

m2captain's picture
26
ขอบคุณมาก

กำลังหาอยุเลย มาเจอคำตอบจากที่นี้