ถามเรื่องลง window

YellowConverse's picture
6
ลง window 7 เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ
แต่พอจะลง bootcamp ด้วยแผ่น leopard มันไม่ขึ้น หน้าต่างในลง bootcampอะค่ะ
มันขึ้นเป็นหน้าต่าง install assistant และให้เลือกระหว่าง
1. remote install mac os
2. dvd or cd sharing
เลยไม่รู้จะทำไงดีอะค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

CooLMiLK SCAN's picture
152
มันอยู่ข้างในแผ่นครับ

ต้องเปิดเข้าไปข้างในแผ่นครับ เข้าไปใน My computer แล้วคลิกขวาที่ DVD Drive จากนั้นเลือก open ครับ
แล้วลองมองหา folder ประมาณเกี่ยวกับ bootcamp (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ ผมจำชื่อ folder ไม่ได้ แห่ะ ๆ 1 )

ตอนผมลงก็งงเหมือนกันครับ เพราะลงตามใน How-Tos แต่มันไม่เหมือนซะทีเดียว อาจจะเพราะใน How-Tos เป็นการลง Windows Vista ใน Leopard มั่งครับ ยังไงลองเปิดเข้าไปในแผ่นดูนะครับ

minemind's picture
3876
ใส่แผ่น install osx ถึงจะเจอ

ใส่แผ่น install osx ถึงจะเจอ bootcamp driver ครับ ไม่ใช่ แผ่น application

CooLMiLK SCAN's picture
152
ที่ผมเคยทำ

ตอนนั้นผมก็ใส่แผ่น Install OSX นะครับ เจอหน้าต่าง autorun แบบเจ้าของกระทู้เลยครับ เลยเข้าไปข้างในแผ่นแทน