แนะนำโปรแกรมหน่อยครับ ต้องทำงานเกี่ยวกับแผนที่ คนที่ออฟฟิตเค้าใช้ Visio (PC)

MisterT's picture
18
แล้วเครื่องแม็คผม ใช้โปรแกรมไรได้บ้างครับ แนะนำด้วยครับ 

และก็ วัสดีปีใหม่กันทุกคนนะครับ 
ikok's picture
10285
ลองดู

OpenOffice นะครับ มีโปรแกรม Draw น่าจะมาทำแทนตรงนี้ได้

แต่ถ้าต้องการทำงานร่วมกับ Visio แท้ ๆ ลง windows ผ่าน bootcamp เอาน่าจะตรงตัวที่สุดนะครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ =)
ungtemp's picture
168
.... ผมใช้งาน ConceptDraw

.... ผมใช้งาน ConceptDraw PRO ครับ ... ที่สำคัญไม่ฟรี นะครับ หรือลง VMWARE แล้วติดตั้ง XP พร้อมด้วย Visio ก็ได้นะครับถ้าเครื่องแรงงงงง .....​