iPhone เวลาโทรออกแล้วโชว์ภาพแบบนี้ครับ ????

asakura_jirasak's picture
73
เป็นตั้งแต่ใช้ 3GS มาถึง 4 เลยครับ backup ข้อมูลเอาไว้

แบบแรก

แบบที่สอง

ส่วนใหญ่จะขึ้นแบบที่สองอ่ะครับ ไม่รู้เป็นไร ทำไมถึงต่างกันอ่าครับ

od2504's picture
1077
ภาพจาก contact ต่างกัน

คาดว่าภาพที่ต่างกัน อาจเกิดจาก ...
* contact คนละชื่อ (อันแรกไม่มี DM) อย่างนี้ก็ถือเป็น 2 contact ซึ่งภาพอาจไม่เหมือนกัน
* วิธีการนำภาพเข้าสู่ contact ด้วยการถ่ายจาก iPhone กับการนำเข้าโดยกระบวนการ sync จากเครื่องคอมพิวเตอร์ ผ่านโปรแกรม contact ก็ให้ผลต่างกันเยี่ยงนี้ครับ
(เข้าใจว่าหากใช้การถ่ายจากกล้อง iPhone จะเป็นภาพใหญ่กลางจอ)

asakura_jirasak's picture
73
อ๋อ เข้าใจแล้วครับ

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ผมว่าเป็นตามข้อหลังแน่เลย

ultraman_kk's picture
57
มันเป็นที่เราตั้งค่าไว้นะครับ

มันเป็นที่เราตั้งค่าไว้นะครับไม่เกี่ยวกับรูป
เลือกที่ Contact>Edit คลิกที่ภาพ เลือก Edit Photo
อยากให้โชว์แบบไหนเลือกได้เอกเลยครับ