มีบทความมาฝากสำหรับนักออกแบบครับ

nickoe's picture
4320
เป็นบทความของ Jacob Cass ที่ผมอ่านเจอโดยบังเอิญครับ

เกี่ยวกับราคาของชิ้นงาน(เหมาะสำหรับ freelancer ทั้งหลาย) 
โดยในบทความจะเป็นการยกตัวอย่างของราคางานทำโลโก้
(ซึ่งผมว่าจริงๆแล้วมันก็ใช้ได้กับการคิดราคางานทุกอย่างนะ)
อ่านเอาไว้ จะได้บอกลูกค้าได้ว่า ทำไมเค้าควรจ่ายแพงกว่า

credit : Jacob Cass
ikok's picture
10285
ขอบคุณมากครับ :D

ยิ้มปากกว้าง

10285
ตามไปอ่านมาแล้ว

อย่างกับมหากาฟย์เลย - -

อ่อ อ่านของคุณ David Airey ด้วยนะ เขียนเกี่ยวกับขั้นตอนออกแบบไว้น่าสนใจดีครับ
little_fuku's picture
703
ตามไปมาแล้ว

แต่ด้วยภาษาอังกฤษอันอ่อนด้อย
ทำให้แปลไม่ค่อยออก

หลอน

10285
ค่อย ๆ อ่านค่ะ =)

คำศัพท์พวกนี้ส่วนใหญ่เกี่ยวเนื่องกับการออกแบบที่บ้านเราเรียนทับศัพท์กันส่วนใหญ่อยู่แล้ว 

ลองค่อย ๆ แก่ะดูนะคะ อีกหน่อยก็จะอ่านได้เร็วขึ้น =)