iMac 2011 ในที่สุดก็มาแล้วครับ ร้อนๆๆๆๆ

pangpotter's picture
29
29
ดีใจน้ำตาจะไหล 55555

ดีใจน้ำตาจะไหล 55555

ikok's picture
10285
ผมคิดว่า

ตัวใหม่นี้น่าซื้อนะครับ ยิ้ม เอาไว้ทำงานได้เลย

nickoe's picture
4320
ดีใจด้วย

ผมรออยู่เลยครับ
แจ่ม

pippo's picture
2469
โห...

ราคาน่ารักมากครับ แถม quad-core ทั้งหมดตั้งแต่ตัวถูกสุดอีกน่ะ

น่าสนใจมากครับ ทุบกระปุกด่วน เงินเงินเงิน

nickoe's picture
4320
แบบว่า

คนละเครื่องมั๊ยครับพี่
ฮาาา

2469
น่าจะรอเกือบเดือนนะ

ดูจาก Apple Store Online เขียนไว้ว่า Ships: 3-4 weeks แน่ะ

เสาร์-อาทิตย์นี้ลองไปดู iStudio ซะหน่อยดีกว่า ไม่รู้ว่าจะมีตัวเป็นๆ เลยไม๊น่ะครับ

ikok's picture
10285
คุณ pippo เลือกตัว i7 นะครับ

ถ้าทำงานด้านตัดต่อหรือพวกเค้น cpu ถ้าเป็นตัว i7 จะเห็น core เพิ่มเป็น 8 จาก hyper threading ครับ ส่วนตัว i5 จะมีแค่ turbo boost และเห็นแค่ 4 core ตามปรกติ

ตัว hyper threading นี้น่าจะทำให้งานเรนเดอร์เสร็จเร็วขึ้น 5-30% ครับ (ดูจาก benchmark ของโปรแกรม 3d แท้ ๆ เสร็จเร็วขึ้น 30% ครับ)

ตัว iMac ที่เปลี่ยน spec เป็น i7 ได้เป็นตัว top ของ 21.5 กับตัว top ของ 27 นิ้วครับ นอกนั้นจะเป็นที่ i5 แล้วเปลี่ยนเพิ่มไม่ได้

2469
โอ้้...

แสดงว่าต้องสั่งแบบให้เปลี่ยน CPU เป็น i7 ด้วย ขอบคุณมากๆ ครับ

29
เห็นด้วยกับทุกคนครับ

เห็นด้วยกับทุกคนครับ ตัวใหม่น่าซื้อมากๆ คุ้มค่าจริงอะไรจริง

KungVid's picture
52
เสียทรัพย์

งานนี้สงสัยจะมีคนเสียทรัพย์อีกหลายคน ^o^

2469
ไม่่ ไม่

เป็นการลงทุนต่างหาก ซื้อมาทำงานหาเงิน มันก็เกินคุ้มแล้วครับ

ถ้าซื้อมาเพื่อการศึกษา ก็เป็นการลงทุนในระยะยาวเช่นกันครับ

ถ้าเพื่อความบันเทิง ดูหนัง เล่นเน็ต ไปวันๆ แบบนี้ผมว่ามันแพงไป เข้าข่ายเสียทรัพย์