ช่วยแนะนำการใส่ profile color ของร้านอัดภาพหน่อยครับ

athurlouise's picture
67
คือผมไปโหลดตัว profile สีของร้าน master มาครับแต่เค้ามีบอกแต่วิธีลงใน windows เลยไม่รู้ว่าต้องลงในแมคยังไงบ้างครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2011-05-02_at_1.08.30_PM.png71.56 KB
minemind's picture
3876
มั่วฮะ

System Preference > Display > tab Color > Open Profile > menu bar ColorSync Utility > Open > Browse "color profile"

or

Application > Utilities > ColorSync Utility > Open > Browse "color profile"

ikok's picture
10285
น่าจะใช่นะครับ

เก็บเข้าห้อง how-to เลยแล้วกันครับ มีประโยชน์ดี

น้องต่ายหล่ออีกแล้ว ยิ้มปากกว้าง

od2504's picture
1077
ไม่ใช่หล่อธรรมดา

ไม่ใช่หล่อธรรมดา แต่มันคืออะไรที่เป็นที่สุดของที่สุดเลยเชียว
ชื่นชมจากใจจริงครับ

67
สุดยอดมากครับ

มิน่าผมหาหน้าไม่เจอ จนเซิร์ชกว่าจะเจอที่แท้ถูกย้ายหน้าไปอยู่ how to แน่ะ ดีใจจังกระทู้เราอยู่ how to 555555 แต่ขอบคุณมากนะครับ

67
แล้วอันนี้มันขึ้นใน photoshop ด้วยป่าวคับ

คือผมจะแต่งรูปใน photoshop แต่ให้โหลดตรงแอ๊คชั่นเป็นโปรไฟล์สีของร้านเค้าอีกทีน่ะครับ มันใช้วิธีเดียวกันเหรอครับ

67
ผมทำได้แล้วครับ จะมาอัพเดทให้ครับ

เอาไฟล์ .icc ใส่ไว้ที่นี่ครับ

67
ส่วน action ที่เค้าให้มาก็เก็บไว้ใน

นี่ก็เป็นส่วนของ action ครับ

67
แล้วก็ท้ายที่สุด โหลด action ครับ

โหลด action ด้วยนะครับไม่งั้นไม่ขึ้น เพราะตัวผมเองก็ลืมโหลดตอนแรก หมดกัน 2

ikdwhite's picture
5
อยากได้

ขอบ้างได้มั้ยครับ อยากได้นานแล้ว ไม่ทราบว่าต้องทำยังงัยบ้างครับ

พอดีอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยได้เข้ากรุงเทพ แต่ส่งอัดที่ master ประจำ

ขอบคุณครับ

67
ด้วยความยินดีครับ

ส่งเมลล์มาเลยครับ เดี๋ยวส่งไปให้ครับ

5
ขอบคุณ ท่าน athurlouise มากครับ

ikdwhite@hotmail.com << mail ผมครับ

ขอบคุณอีกครั้ง มีความสุข

67
จัดไปครับ

ส่งไปให้เรียบร้อยแล้วครับ อ่ะ แน่นอน

5
Thanks

ได้รับแล้ว ขอบคุณมากครับ

แต่งงว่าทำไมหาไฟล์ .icc ไม่เจอครับ