พี่ ๆ ครับ ผมลง Windows แต่เข้าไม่ได้อะครับ ผ่าน boot camp อะครับ

Secret Best's picture
15
ผมลง windows 7 อะครับ แล้วผ่านบูทแคมไม่ได้ แต่ผ่าน พาราเรลได้อะครับ ถ้าเกิดบูทผ่านบูทแคมจะเป็นหน้าจอดำอะครับ แล้วก็มี เคอเซอร์_ กระพริบอยู่ แต่ถ้าใส่แผ่นวินโดว์จะสามารถบูทได้อะครับ แต่ถ้าไม่ใส่ไปก็จะเป็นเคอเซอร์กระพริบอยู่อะครับ รอแล้วก็ไม่รันเข้าวินโดว์ให้อะครับ

จะแก้ไขยังไงอะครับ เพราะต้องใช้ วินโดว์นิดหน่อยอะครับ อย่างเช่น microsoft office อะครับผม

ขอบคุณพี่ ๆ ล่วงหน้ามากเลยนะครับ รบกวนหน่อยนะครับผม

pippo's picture
2469
หลังจาก

ลง Windows และเข้าหน้า Windows แล้ว ได้ลงตัว Boot Camp Driver ที่อยู่ในแผ่น OS X หรือยังครับ

ส่วนการใช้งาน microsoft office นิดหน่อย คิดว่าใช้พาราเรล ก็เพียงพอแล้วครับ ไม่ต้อง Boot สลับไปมา

15
แหะๆ ยังไม่ได้ลง boot camp

แหะๆ ยังไม่ได้ลง boot camp driver ครับ T_T! ขอบคุณครับ (หน้าแตกเลยเรา แหะๆ)

15
พี่คับผมเข้าไปลงใน windows

พี่คับผมเข้าไปลงใน windows ไม่ได้เลยลงใน พาราเรลแทน แหะๆ
แต่ก็ยังเข้าไม่ได้อะครับ