ช่วยแนะนำโปรแกรมตัดหนัง AVI ให้หน่อยครับ

auy_san's picture
9

อยากได้โปรแกรมตัดไฟล์ AVI เอาเก็บไว้ดูเฉพาะบางฉากน่ะครับ (ไม่รู้เค้าเรียก Crop หรือ Trim ?)
ปกติเคยทำแต่ในวินโดว์ครับ พอเปลี่ยนมาใช้ MAC แล้วนึกไม่ออกเลยว่าจะใช้โปรแกรมอะไรดี
* ไม่ใช่โปรแกรมแปลงไฟล์นะครับ แค่ตัดหนังออกมาเฉยๆ ทำไม่นานครับ ไม่มีการ convert

ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
ก็็มี

QuickTime X ใน OS X 10.6 นี้ล่ะครับ

Crop หรือ Trim ทำได้สบายๆ

auy_san's picture
9
โอ๊ะ ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย

โอ๊ะ ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย เส้นผมบังภูเขาอีกแล้ว
แต่เวลาเซฟ มันกลายเป็น .mov น่ะครับ
พอจะมีวิธีทำให้มันออกมาเป็น avi เหมือนเดิมไหมครับ

ขอบคุณครับ