ไวรัส ในหน้า window

areromd's picture
1
ถ้าสมมติว่า เราลงwindowบนเครื่องแมค แล้วถ้า window ติดไวรัส แล้วถ้าเราลบ window ออกไปเลย มันจะหมดปัญหามั้ยค่ะ

pippo's picture
2469
คิดว่า

ถ้าเป็นไวรัสชนิดที่มันไม่ได้ทำให้ Hardware เสียหาย ก็น่าจะหมดปัญหานะครับ

เคยอ่านๆ เจอเมื่อนานมาแล้ว ว่าไวรัสใน Windows บางตัวมันเข้าไปทำให้ Hardware เสียหายครับ

ทางที่ดีถ้าจำเป็นต้องลง Windows จริงๆ ก็ควรมีโปรแกรม Anti Virus สำหรับ Windows ด้วย น่าจะดีกว่าครับ

ราคาต่อปีก็หลักร้อยบาท เฉลี่ยต่อวัน 2-3 บาท หยอดกระปุกทุกวันก็ได้แล้วครับ