ปัญหา sync voice memos ไม่ได้ครับ ช่วยทีครับ

asakura_jirasak's picture
73
ตอนแรกใช้คอมเครื่องเก่า sync ปกติ พอเปลี่ยนมาใช้ mac แล้วเวลา sync มันจะลงเครื่องให้แค่เฉพาะที่อัดมาหลังจากเปลี่ยนคอมอ่ะครับ ก่อนหน้านั้นไฟล์ยังมีใน iPhone แต่ว่ามันไม่ยอมลงเครื่องอ่ะครับ ต้องทำยังไงอ่ะครับ

minemind's picture
3876
มั่ว

ตรง Device น่าจะมี Voice Memo อยู่ถ้ามันลากออกมาจาก iTunes ไม่ได้

ถ้าเป็นผม ผมจะ share email แล้ว load กลับมาใส่เองนะครับ

73
มันไม่โชว์เลยอ่ะครับ มีแต่ใน

มันไม่โชว์เลยอ่ะครับ มีแต่ใน iPhone

ikok's picture
10285
ตอนเปลี่ยนเครื่อง

ได้ย้าย library ของ itunes ทั้งหมดตามมาด้วยไหมครับ? หรือว่าเริ่มนับหนึ่งใหม่บน Mac ครับ?

73
ไม่แน่ใจอ่ะครับ คือตอน sync

ไม่แน่ใจอ่ะครับ คือตอน sync ครั้งแรกมันจะถาม ก็ยอมรับอย่างเดียวเลยครับ

Mixmerize's picture
1480
ลอง

ลอง Trim ไฟล์ Memo ที่อัดดูครับ ตัดออกซักวินาทีนึงก็ได้ แล้วก็เซฟไป เค้าจะเป็นเหมือนการอัพเดทไฟล์ตัวนั้น แล้วลอง Sync ดูอีกที ไฟล์ตัวเก่า(ที่ถูก Trim ใหม่)ก็จะ Sync ลงเครื่องได้ครับ

73
Trim แล้วครับ

Trim แล้วครับ ไม่ได้อ่ะ

ไฟล์เก่ากว่าไฟล์ที่ต้องการดัน sync ได้ แต่อันที่ต้องการไม่ได้ เซ้งเลย