ต้องการ Sync itunes กับ notebook ตัวที่ 2

kitty_oh's picture
2
ต้องการ Sync itunes ของ iPhone4 กับ notebook ตัวที่ 2 (เพิ่งซื้อใหม่)แทนตัวที่ 1 ไม่ทราบว่าจะ sync ได้เลยหรือเปล่าค่ะ เพราะตัวที่ 1 จะไม่ใช้แล้ว จะขายทิ้ง และต้องการจะย้ายข้อมูลทั้งหมด เช่น เพลง, App มา sync กับตัวที่ 2 แทน

minemind's picture
3876
ผมมั่วนะครับ

ผมไม่เคยทำบน windows นะครับ

ถ้าให้ผมเดา คือ ผมจะลอง copy folder iTunes ของเครื่องแรกเข้า flash drive ไปก่อน เสร็จแล้ว เปิดเครื่องที่ 2 ขึ้นมา ผมจะเข้าไปลบ folder itunes เก่าออกครับ

พอลบเสร็จ ก็เปิด itunes ขึ้นมา แล้วเค้าจะถามว่า ให้สร้าง library ใหม่ หรือจะเลือก library เอง ตอนนี้ผมจะ copy folder iTunes จากเครืื่องแรกไปแปะไว้ที่เดิม หรือจะเปลี่ยนที่ก็ได้ครับ พอ copy เสร็จ แล้วค่อยเลือก ตั้ง library ให้ไปที่ iTunes ที่เรา copy มาแปะไว้

kitty_oh's picture
2
ลองทำดู

ขอบคุณค่ะ จะลองทำดูค่ะ