เรื่องแบต iPhone กับ iOS 4.3.2

ttutt's picture
216
ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือเปล่า ตั้งแต่อัพเป็น iOS 4.3.2 ถึง apple จะไม่ได้บอกว่าแก้ไขปัญหาแบตหมดเร็ว
แต่ รู้สึกเหมือนแบตจะหมดช้าลงมาก
ปรกติผมใช้งาน วันนึงตั้งแต่เช้าจนถึงตอนจะนอนแบตจะเหลือประมาณ 20-30% แต่ตั้งแต่อัพมา
เหลือ 60-70% ทุกวันการใช้งานก็ปรกติเหมือนทุกวันคับไม่ต่างกันมากก

แต่ที่น่าสังเกตุอีกอย่างคือ แต่ก่อนเวลาเปิด skype ทิ้งไว้แบตจะลดไวมาก ซึ่งเหมือนมีใครเคยบอกไว้ว่ามัน
เป็นบั๊กที่แอปจะกินแบตเยอะมาก แล้วเมื่อวานผมลืม เปิด skype ทิ้งไว้แบตก็ไม่ได้ลดลงเยอะมาก

สรุปคือ ผมแค่มาบอกเล่าให้ฟังไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า ยังไง ลองสังเกตุกันดูนะครับ แบร่..

nickoe's picture
4320
โอ

ยังไม่ได้ลอง 4.3.2
แต่รู้สึกเหมือนกันว่าก่อนหน้านี้มีอาการกินแบตพอควร
นึกว่าแบตเสื่อมซะอีก ฮ่าๆๆๆๆ
เดี๋ยวลองได้ผลยังไงจะมาบอกครับ

tee_987@hotmail.com's picture
117
ใช่

ตี๋ ก็รู้สึกว่ามันอึดขึ้นมานะ ยิ้มปากกว้าง

nickoe's picture
4320
ลองแล้ว

ก่อนหน้านี้ พอ 50% หรือต่ำกว่า
เหมือนแบตจะหมดเร็วมาก
แต่ update แล้วดีขึ้นครับ