News: Apple เปิดตัว Final Cut Pro X

ikok's picture
10285
ในงาน FinalCut Pro Supermeet เมื่อคืนในงาน NAB ที่ผ่านมา Apple ได้เปิดตัว FinalCut Pro เวอร์ชั่นใหม่ ที่ถูกออกแบบ UI ใหม่ และเป็น 64 bit และจะให้ขายบน Mac App Store ในเดือนมิถุนายน ราคา 299 เหรียญครับ ยิ้ม

อ่านจาก Apple Announce Completely Rebuilt 64bit FinalCut Pro X - MacLife

minemind's picture
3876
แพง

โฮกกก

ไว้ทำงานมีตังละค่อยเจอกัน

Nu-eMMa's picture
1837

แบร่..

Adariw's picture
269
ทำงานแล้ว...

ทำงานแล้วก็ยังไม่มีตังค์จ่ายเหมือนกันนะ T T

ikok's picture
10285
555

เอาน่า นี่ผมว่าราคากำลังดีนะครับ เทียบกับโปรแกรมที่ทำได้แบบเดียวกันของค่ายอื่น ยิ้มปากกว้าง

tee_987@hotmail.com's picture
117
โอ้๊๊ว

มันสุดๆไปเลย ( แพง) ตะลึง 2

nickoe's picture
4320
ก็็็็็็

ถ้านับโปรแกรมที่ทำได้เท่าๆกันนี่ถูกกว่าประมาณเกือบหกเท่าอ่ะครับ
ผมว่าราคานี้เรียกแพงไม่ได้แล้วครับ

pippo's picture
2469
ถ้าเทียบ

ประสิทธิภาพของโปรแกรมที่ได้ กับราคา $299 (ไม่ถึงหมื่น)

ตัดงาน VDO ชิ้นนึงก็เป็นหมื่นแล้ว

ผมว่ามันก็สมเหตุสมผลแล้วน้า....

iam_ojo@hotmail.com's picture
30
สมเหตุสมผล

หากนำมาใช้งานที่คุ้มค่า คิดว่า ไม่แพง คับ แต่หากนำมาลงเครืองไว้แค่เทห์ๆ แพงแน่ๆๆ อิอิ

Sagittarius's picture
128
รอมานาน

รอมานาน