เบอร์หายคราบบบช่วยที

iMai's picture
42
เครื่อง ไอโฟนเบอร์หาย แล้วผมก็ไป Restore ที่คอมแล้วก็ ลองอัพไปแล้วก็มีการแบ็คอัพของเมื่อวานไว้ ปมก็ทำการแบ็คอัพเสร็จแต่ เบอร์ไม่ขึ้น เลยทำการซำอีกครั้ง แต่ตัว แบ็คเมื่อวานดันหายไปครับ แต่อันอื่นยังอยู่ หายเฉพาะเครื่องนี้ครับ ทำไงดีครับ อยากได้ตัวแบ็คอัพของเมื่อวานกลับมาอ่ะครับทำอย่างไรดี ครับรบกวนหาทางช่วยด้วยครับ

minemind's picture
3876
คำตอบสุดท้าย

ลองใช้ตัว backup ที่เก่ากว่า ที่คิดว่ามีข้อมูลของ เบอร์โทรศัพท์ มา restore from backup อีกทีครับ

iMai's picture
42
ปัญหาคือตัว restore

ปัญหาคือตัว restore อันที่เป็นอันของเมื่อวานมันอยู่ๆก็หายไปตอนกำลังทำอ่ะครับ พอจะมีวิธีเรียกอันของเมื่อวานกลับมา หรือกู้ยังไงพอได้ไหมครับ ช่วยด้วยครับ ผมร้อนใจมากเพราะเผลอลบในเครื่องทั้งหมด แล้วดันไปอัพเดทเครื่องก่อนแล้วด้วย พอมีวิธีไหมครับ. รบกวนด้วยครับ เพราะมันดันเป็นเครื่องของเพื่อนอ่ะครับ

minemind's picture
3876
ไม่ทราบเหมือนกันครับ

เท่าที่นึกออกคือ ถ้าเคย sync พวก info ตรง address book เค้าจะจัดเก็บเบอร์โทรของเครื่อง iPhone ให้ใน address book เอง