มือใหม่ MBP 15 inch รบกวนถามพี่ ๆ หน่อยครับ

Secret Best's picture
15
ขอถามหน่อยครับว่าเพิ่งชาร์ตครั้งแรกแล้วใช้งานเล่นเน็ตทัวไปปกติ เล่นเฟสอะครับแล้วก็เว็บนี้อย่างเดียว ครึ่งชั่วโมงลดไปสิบสองเปอร์เซ็นต์นี้ปกติรึเปล่าครับ แหะๆ

แล้วถ้าจะลงพาราเรลนี้ ต้องลงวินโดว์ก่อนใช่ไหมครับ

ขอบคุณมาก ๆ นะครับผม

nene122620@hotmail.com's picture
327
เรื่องแบตอย่าไปคิดมากครับจะลด

เรื่องแบตอย่าไปคิดมากครับจะลดมากน้อยอยู่กับปัจจัยหลายอย่างเช่น แสงหน้าจอ อะไรอย่างนี้

nickoe's picture
4320
FB

มันค่อนข้างมีผลต่อการประมวลผลนะครับ
ทั้งเล่นเกม ทำนู่นนี่นั่น คิดว่ากินแบตไม่น้อยอยู่เหมือนกัน

Secret Best's picture
15
ครับ ขอบคุณครับ

ครับ ขอบคุณครับ

davincironi's picture
40
แหม กำลังจะตั้งกระทู้เลย

ผมก็ใช้ MBP15" ครับ ใช้ทำงานเขียนโปรแกรม ฟังเพลงไปด้วย แบตก็ลดเร็วครับ ปกติตอนเช้า 100% ใช้ได้แค่เที่ยงต้องชาร์ต ผมก็จะเสียบชาร์ตยาวไปยันเย็นเลยครับ ถ้ากลับบ้านได้นั่งทำงานส่วนใหญ่จะเล่นจนแบตหมดก็ชาร์ตทิ้งถึงเช้าเลยครับ ตอนแรกก็ซีเรียสตอนนี้ก็ช่างมันล่ะ เสียก็ส่งซ่อมของซื้อมาใช้เราก็ใช้มันเต็มที่เลยครับ