Ipad2 จากญี่ปุ่นเล่นในไทยได้ไหม

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือตอนนี้กำลังฝากเพื่อนหิ้ว IPAD2 จากญี่ปุ่นครับเป็นตัว16G WIFI อยากทราบว่านำกลับมาใช้ที่ไทยได้ปกติไหมครับหรือต้องไปแก้อะไรอีกถึงจะใช้ได้ในไทย

tae_16118@hotmail.com's picture
54
ไม่แน่ใจนะครับ

ผมใช้ของ US ถ้าไม่ใช่พวก 3g ที่ต้องทำสัญญาก็ไม่มีปัญหาครับแกะกล่องใช้ได้เลยแต่ถ้าจะ jailbreak มีแต่แบบ tethered(ต้อง reboot เครื่องกับcomputerทุกครั้งที่ restart ipad หรือ แบตหมด) แบบ
untethered ยังไม่มี. ผมคิดว่าของญี่ปุ่นก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ

nickoe's picture
4320
เล่นได้สิครับ

ไม่มีปัญหาอะไรครับ
ไม่งั้นเครื่องหิ้วคงขายไม่ได้หรอกครับ
แต่ถ้ามีปัญหาที่นี่ ตอนนี้ไทยยังไม่รับประกันนะครับ
เพราะของยังไม่เข้ามาขาย

ikok's picture
10285
หิ้วมาน่าจะใช้ได้เลย

แต่จากที่ nicoe บอกครับ ถ้าเครื่องมีปัญหา รอทิ้งสถานเดียวครับ ไม่มีการซ่อมหรือร้านรับเปลี่ยนแบบเป็นทางการครับ การรับประกันเป็น 0 และไม่มี part หรืออาหลั่ยในตลาดครับ

nickoe's picture
4320
โห

ทิ้งเลยก็รวยไปแล้วครับ
เอาเป็นทีทับกระดาษสักพักจนกว่า
มาบุญครองจะซ่อมได้
หรือไทยนำเข้าแล้วศูนย์ซ่อมได้ก็พอครับ

ไม่งั้นทิ้งมาทางผมนี่ ฮาาาาาา....

ikok's picture
10285
ผมจะบอกว่า..

ให้ทิ้งมาทางนี้ ~ แบร่..

theerapong's picture
171
คิดว่าได้ ipod

คิดว่าได้ ipod ก็ยังมีภาษาไทย
แต่ยังไม่เห็นมาขายเลยนี่ครับ