อยากตัดเสียงแทรกใน imovie ค่ะ

Sunshine's picture
6

คืออยากทราบวิธีตัดเสียงบางส่วนในคลิปเดียวกันของโปรแกรม imovieอ่ะค่ะ
ไม่ทราบว่าจะมีผู้รู้ท่านใดพอจะทราบบ้างไม๊คะ พยายามมาหลายวันแล้ว
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

nickoe's picture
4320
ผมว่า

ตัว iMovie เองมันทำตรงนี้ไม่ได้ครับ
จะแยกเสียงพูดออกจาก background
นี่ต้องระดับมืออาชีพกันเลยนะครับ
แต่ถ้าแค่ลดเสียงทั้งหมดลงทำได้ครับ

แนะนำว่าตรงไหนที่มันเสียงรบกวนเยอะๆ
ให้ลดเสียงลงแล้วใส่ sub ดีกว่าครับ

Sunshine's picture
6
tks kha

Tks for your info kha, i m going to tell my boss we need the professional one haha