เสียบเมาส์แล้วแต่ใช้ไม่ได้ครับ (หา driver ไม่เจอ)

ypakpoom@hotmail.com's picture
3
ใช้เมาส์ที่เคยใช้กับ window notebook ที่บ้านน่ะครับ พอซื้อแมคมา ลองเอาเมาส์มาเสียบ มันไม่หาไดร์เวร์อ่ะครับ ไฟที่เมาส์ติด แต่ขยับไม่ได้

แต่พอไปเสียบกับเครื่องเก่า notebook acer ก็ใช้ได้ปกติ ทำยังไงดีครับ

nickoe's picture
4320
ก็็็

น่าจะต้องหา mouse ใหม่ล่ะครับ

ypakpoom@hotmail.com's picture
3
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ซื้อเมาส์ใหม่มาแล้วครับ ใช้ได้ปกติ แต่อันเก่านี่สิครับ ใช้ได้แต่กับ PC

nickoe's picture
4320
คิดว่า

driver คง support แค่ PC แหละครับ