เราจะเช้คเครื่องได้ยังงัยบ้างครับเมื่อมีความจำเป็น ต้องเอาเครื่องไป ซ่อมแล้วทิ้งไว้ เป็นวัน

Atthawut_wut's picture
7
คือผมเอาเครื่องไปให้เช็คเรื่องการลงวินโดว อ่าครับ ทิ้งไว้เป็นวัน
เลยอยากถามพี่ๆ ว่า สามารถเช็คเครื่องยังงัยบ้าง ว่า ไม่โดน สลับเปลี่ยนหรือ อย่างไรอ่ะป่าว
แล้ว วินโดว์ ลายเซ็น ที่เอาให้เค้าไปด้วย จะมีปัญหาไรมั้ย เช็คยังงัยได้บ้างอ่ะครับ
แบบว่าไม่สบายใจเพราะ พนักงาน กำกวมมาก อยากให้ทิ้งเครื่องไว้อีก 1-2 วันเพื่อเช็คดูหลังจากทิ้งไว้ 1 วันแล้ว
ตอนนี้เอากลับมาบ้านแล้วครับ

พอยกไปที่ฟอรจูน ช่างบอกแค่ต้องลงวินโดวใหม่เพราะไม่สมบูรณ แต่ i-studio ที่เอาไปที่แรก บอกหาสาเหตุไม่เจอเลย ต้องทิ้งเครื่องไว้เช็ค ยาวๆ

nickoe's picture
4320
Serial number

จดของเก่าไว้ แล้วตอนได้เครื่องกลับมาก็ดูว่าใช่เครื่องเดิมรึเปล่า

ikok's picture
10285
ไม่่มีทางทำได้ครับ

นอกจากจะเอาเครื่องเข้าศูนย์ที่มีความน่าเชื่อถือ หรือตัวแทนจำหน่ายอย่างถูกต้องนะครับ

เพราะเอาเข้าจริง คงไม่มีทางตรวจรายละเอียดได้ทั้งหมดอยู่ดี ยิ้ม

อย่าคิดมากเลยนะครับ

minemind's picture
3876
ผมว่าเค้าคงไม่เอาหน้าที่การงา

ผมว่าเค้าคงไม่เอาหน้าที่การงานมาเสี่ยงหรอกครับ มันเล็กๆน้อยๆมาก