มีใครเคยใช้เจ้านี่บ้างครับ?

ikok's picture
10285

ช่วงนี้ที่ออฟฟิศผมกำลังเก็บของ ก็มีการโละอะไรทิ้งกันไปบ้าง .. อยู่ ๆ ก็มีเพื่อนที่ทำงานเดิมมาถามว่าต้องการกระเป๋ากล้องหรือเปล่า?

ด้วยความที่เป็นคนชอบของฟรี .. เอ๊ย ไม่อยากขัดน้ำใจใคร ก็เลยรับมาไว้แต่โดยดี

เมื่อแก่ะดูภายในกระเป๋าน้อย ๆ นี้ ก็จะพบกับสิ่งที่ผมเคยสงสัยมานานแล้ว ว่าจะมีคนใช้หรือเปล่า... แอ่น แอ๊น... 
เท่าที่จับดูเป็นวัสดุน่าจะโลหะ มีน้ำหนักพอสมควร ถ้าเทียบกับขนาดเล็ก ๆ แบบนี้ อันที่ผมได้มานี้เป็นของยี่ห้อ canon ครับ ยิ้ม
เลยลองเอามาใส่กับกล้องตัวเองดู แล้วถ่ายรูปเก็บเอาไว้ ดูเก๋ไปอีกแบบ ~
มีใครใช้ mini tripod แบบนี้บ้างครับ? แบร่.. ตัวผมเองไม่เคยเห็นใครใช้เลยจริง ๆ นะ - -a 
nickoe's picture
4320
เคยมีตัวนึง

เป็นของเก่าของที่บ้าน แต่ไม่ค่อยได้ใช้ครับ 

10285
ผมสงสัยจริง ๆ

แต่ก่อนเห็นแถมกันแทบจะทุกยี่ห้อ ก็มานั่งนึก ๆ ดูว่าจะมีใครใช้หรือเปล่า?

ผมกำลังหาทางใช้อยู่ครับ มีคนให้เรามาแล้ว ต้องหาทางใช้ให้ได้สิ แบร่..
4320
เอาไว้

ถ่ายมาโครใกล้ๆไงครับ เวลาแสงน้อยแล้วไม่อยากใช้ flash 

ถ่ายใกล้ๆเดี๋ยวขาวเกิน
Mixmerize's picture
1480
พอมาต่อกับกล้องตัวนี้แล้วเข้า

พอมาต่อกับกล้องตัวนี้แล้วเข้ากันดีจริงๆ แบร่..

10285
มิกหมายถึง..

เจ้าของกล้องตัวนี้หน้าตาดีด้วย .. ใช่ไหมครับ ยิ้มปากกว้าง

4320
ได้ที

หมดกัน 2 เอาใหญ่เลยนะพ่อรูปหล่อ

10285
พูดเข้าทางแบบนี้..

เอาไปเลยสิบบาท ~ 

1480
- -

อะไร "ดีๆ" นี่ขอเข้าตัวหมดเลยนะครับพี่ก๊อก แบร่..
ปล. วันอาทิตย์ทีไร หายเงียบกันหมดเลยแฮะ

10285
:D

มิกไม่ไปซิ่งไหนวันอาทิตย์เหรอครับ?

1480
ไม่ล่ะครับ

วันไหนๆก็อยู่ห้องตลอด
ยังรวบรวมสมาธิเริ่มต้นทำ Thesis ไม่ได้เลย
จิตใจจะรอไฟลนตูดอย่างเดียว - -"

10285
ดีครับ..

ชีวิตตอนเรียนต้องแบบนี้ ค่อย ๆ เริ่มไปครับ ไม่ก็ดองไว้ก่อนส่งสักสองสามวัน รับรอง ชีวิตจะมีสีสันขึ้นอีกแยะเลย แบร่..

little_fuku's picture
703
จิงๆแล้วมิก

ถังแตกเจ้าค่ะ
เลยเฝ้าห้อง ฮ่ะฮ่าๆๆ

หัวเราะร่วน

10285
- -

แอบเอา imac ไปปล่อยสิครับ จะได้เงินก้อนมาใช้นา...  หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

4320
มาแล้วๆ

แอบไปถอยเบสใหม่มา ฮา หมดตัวเลย T-T

10285
โอวววว...

ท่าจะเอาจริงทางด้านนี้แล้วแฮะ แบร่..

Nannie's picture
600
แนนเคยเห็นคนใช้อ่ะ

แบบว่าเคยเห็นคนแบกไปตามต่างจังหวัดด้วยอ่ะ มีความสุข

10285
- -

Quote:
แบบว่าเคยเห็นคนแบกไปตามต่างจังหวัดด้วยอ่ะ

ถึงกับต้งแบกกันเลยเหรอคะ แห่ะ ๆ 1

Nannie's picture
600
ก็เขา...

เอาอันจิ๋วๆ ไว้ถ่ายพวก ตุ๊กตา อ่ะ

เคยเห็นคนใช้ตั้งหลายคน =)

od2504's picture
1077
/ผมเคยใช้สามขาแบบนี้

/ผมเคยใช้สามขาแบบนี้ ตอนใช้กล้อง compact มันเหมาะกับ ...

1. การถ่ายภาพในที่ที่มีแสงน้อยและไม่ต้องการใช้ Flash (ใช้ขาตั้งช่วยให้กล้องนิ่ง)
2. ถ่ายแสงไฟประดับตอนกลางคืน (ไม่ใช้ Flash)
3. ถ่ายภาพตัวเองโดยไม่ต้องอาศัยคนอื่น
4. ถ่ายวัตถุที่ต้องการให้กล้องนิ่งมากๆ ซึ่งส่วนใหญ่มักเป็นการถ่ายในที่แสงน้อย และไม่ต้องการใช้ Flash นั่นเองครับ
/อย่างคุณก๊อก เอาไว้ถ่ายภาพจากหน้าจอคอมพิวเตอร์ก็เข้าท่านะครับ
10285
โอ...

ขอบคุณครับ

ผมเคยลองพยายามเอาเค้ามาช่วยถ่ายหน้าจอดูแล้วเหมือนกัน

ปรากฎว่า... สูงไม่ถึงครับ แอบเคือง